G2 Docomo khởi động bị treo logo LG

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi Le trung kien, 20 Tháng ba 2015.

1. Le trung kien

Le trung kien New Member

Hix tình hình hôm rồi mình ngồi vọc ROM cho em nó để cho em nó ăn "kẹo" nhưng nghịch linh tinh làm em nó die luôn huhu , khởi động mọi lần nó còn hiện Logo Docomo nhưng giờ chỉ hiện logo LG và cái đèn LED phía trên vẫn sáng như đang khởi động vậy . ai rành vụ này chỉ giáo cứu em nó cho mình với , cám ơn nhìu nhìu luôn:inlove:. máy cũng không vào recovery lẫn download mode được mới đau đầu chứ ,hơn nữa khi cắm máy vào máy tính vẫn nhận cổng MTP nhưng cũng không xài được adb ,gõ lệnh "adb devices" không tìm thấy thiết bị đâu cả hhuuhu , các cao thủ chỉ giáo với . Mà máy lỗi là do mình vọc ROM lung tung

Last edited: 20 Tháng ba 2015
  2. Chien_chay

Chien_chay New Member

Mình cũng có con G2 D802 bị treo logo và nháy đèn led bất tử. Cách fix bạn fix đc lỗi này chưa?

3. caophilam

caophilam Well-Known Member

Lỗi này nếu máy tạo fastboot thì nạp lại phân vùng là ok . còn ko thì buộc phải bê tiệm . biên hòa bê đây nhé . hà nội qua bác sĩ mobile nhé bạn

4. caophilam

Như trên mình nói nhé bạn .

5. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Nếu bạn ở Hà Nội qua bên mình kỹ thuật xử lý cho nha :)

6. Le trung kien

Le trung kien New Member

Tinh hình là em đã tự mày mò trên mạng và đã cứu được em nó thông qua LG suport tool , rất đơn giản để unbrick chỉ cần các bạn nhập imei của máy còn lại là click chuột và thưởng thức

7. caophilam

thế mà kêu mất download mode mất download mode thì lg support tool bằng niềm tin hả bạn

8. Feed

Feed Member

9. phaothancong

phaothancong Member

Cái này dễ thôi khi bạn cài recovery cứng rồi thì giữ nguồn thật lâu đợi nháy logo 2 lần cho tắt hẳn,tiếp đến nhấn cùng lúc volum + và phím nguồn ,nó hiện logo lg vẫn giữ nguyên đợi n hiện ra dòng chữ trắng thì nháy volum - liên tục là vào recovery . vào rồi thì cắm jac vào máy tính,trên recovery chon mount - mount usb, nó hiện ra ổ trong của bạn trên máy tính.bạn coppy rom khác vào đấy ,ấn bank rút cap ra rồi flash rom mới vào như bình thường