G2 Docomo, mong được giúp đở

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi nguoisaigon, 15 Tháng sáu 2014.

1. nguoisaigon

nguoisaigon New Member

Chào các bác,

em vốn không am hiểu nhiều vê smartphone, nhưng rất thích nghiên cứu high-tech. vốn là em mới múc 1 con G2 docomo, nhưng khi xem thông tin về máy thì lại là (model: LG-D802), theo em biết thì nó phải là LG L-01F mới đúng.
    Cho em hỏi có phải do ROM của máy em đã đc úp bằng bản quốc tế nên khi xem cấu hình nó sẽ thông báo model là LG-D802 không?
    Làm sao để biết đc ROM đang sử dụng version bao nhiêu? phiên bản nào?
    thêm 1 câu hỏi nửa? máy em sao thấy sóng yếu quá?(yếu hơn nhiều so với con HKphone củ của em) có phải do lỗi ROM không các bác?
    mong các bác giúp đỡ, em gà quá.

2. lucbinhdinh

lucbinhdinh CHƠI HẾT MÌNH

nếu máy bạn up rom quốc tế thỉ D802 là đúng rồi,tốt nhất bạn nên về rom Gốc nhé
    để mình biết lổi có phải do rom hay do máy nha bạn

3. nguoisaigon

nguoisaigon New Member

cái này thì tôi không rõ, khi tôi mua máy tôi chỉ nghe nói bên cửa hàng bán bảo đã up rom quốc tế, bạn có thể chỉ cho mình cách kiểm tra phiên bản rom đang sử dùng là bản nào đc k? làm sao để về rom gốc?

4. anhtuan04dtd

anhtuan04dtd Well-Known Member

Bạn up lại rom lamhoangv1,vdtv4 hoặc rom port flex là có tên L-01F. máy bạn mà về rom gốc là treo máy đấy. Phải quqa mấy rom kia để trả lại tên cho e cái đã