g2 docomo sạc 8h mới đầy

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi nhalauoto, 17 Tháng chín 2014.

1. nhalauoto

nhalauoto New Member

em mới mua g2 white docomo dc 2 ngày ,em mua ở didongthongminh lúc mua cửa hàng có đưa cho e cục sạc 5v-1.8a màu đen .đến tối em dùng còn tầm 5% pin mới cắm sạc lúc đấy là tầm 10h em thấy nó sạc rất lâu 10' mới dc 1% .em phải tắt nguồn đi để cho nó sạc nhưng vẫn như thế đến 6h sáng em đậy mới thấy pin đầy .em không biết là do sạc hay do máy ,em đã thử để nam châm gần cục sạc nhưng nó k hút . a chị giải thích giúp e với

2. haibuffalo1005

haibuffalo1005 Active Member

bạn dùng hết pin rồi sạc thêm 1 lần nữa xem sao. Nếu vẫn bị thì mang qua cho cửa hàng kiểm tra. G2 docomo sạc khoảng 2 đến 2.5 tiếng thôi

3. Hungbeo8x

Hungbeo8x New Member

các pro ơi sao máy e còn 20% pin mà nó lại tắt nguồn nhỉ lúc cắn sạc vào thì máy báo o % pin là sao.e dùng rom kitkat cloudy G3 1.3 4.4.2 của HOANG INOVA ,ko biết do sao bị lỗi rom hay sao các pro giúp với............................

4. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

bạn kiểm tra củ sạc. có khả năng củ của bạn lỗi thôi. bình thường sạc tốt khoảng 2h đến 3h là đầy

5. nhalauoto

nhalauoto New Member

cảm ơn mọi người nha . em đã tìm ra nguyên nhân là cửa hàng nó cho e cái cáp đểu ,em cắm cái cáp của bb z10 vào thì sạc từ 10% > full mất 2h40'