G3 bản 16G có lag ko ạ

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi ledinhcuong248, 22 Tháng bảy 2014.

1. ledinhcuong248

ledinhcuong248 New Member

mình định mua con này nhưng chỉ sợ 2G với nó là hơi ít, bản 32G thì đắt quá, ai dùng bản 16G này cho mình cảm nhận chạy đa nhiệm có mượt ko vậy, ra shop máy test toàn thấy bản 32G :( thanks

2. Duy Thành

Duy Thành Member

LG sẽ có bản rom phù hợp cho bản 16G nên chắc là vẫn mượt nhưng mà nếu dùng 1 thời gian ram nó đầy là lag đấy bạn. mình dùng bản 3Gb mà ram có lúc xuống 600mb nè, ko có ứng dụng chạy ngầm nhé.

ledinhcuong248 thích bài này.
  3. ledinhcuong248

Mình đang phân với với G2, chỉ sợ bỏ thêm tiền mà trải nghiệm ko mượt bằng G2 cũng phí, mình xem mấy review trên mạng thì mới đầu bản 2G free 720M, 3G free 1,3G :|

4. Duy Thành

Duy Thành Member

Mượt hơn G2, chip mạnh hơn mà. Nói chung mua bản 2Gb cũng đc rẻ hơn 3tr mà vẫn có các ưu điểm còn lại nhưng sau này vd cần nâng cấp lên bản android nào nó yêu cầu ram 3Gb thì chịu thôi. Nhưng hãy còn xa lắm chắc dùng máy hỏng cmnr cũng nên :D

ledinhcuong248 thích bài này.
  5. kayko

kayko New Member

Chip mạnh hơn có 200 MHz mỗi nhân thôi, nhưng chưa đủ sức gánh nổi cái màn 2K đâu bạn ơi. Dòng 16GB chỉ có 2GB RAM nên máy lúc nào cũng chỉ trống cỡ 550 MB RAM mà thôi dù nó chạy KitKat với giao diện khá nhẹ nhàng. Con màn 2K nó ăn RAM cũng khiếp chứ chả phải giỡn. Mình chơi thử game "tầm phào" như Minion Rush thì game này nó bị lag thỉnh thoảng chứ không có chơi mượt như trên G2. Máy tỏa nhiệt khá nhiều, cái màn 2K chỉ duyệt web thôi cũng thấy nó ấm nóng chứ không phải chỉ âm ấm như G2. Máy cầm lại khá trơn do cái vỏ lưng của nó thiết kế như vậy.

6. ledinhcuong248

theo mình lag vậy là do game ko tương thích với độ phân giải đó, còn ram nó chỉ giải quyêt vấn đề chạy đa nhiệm thôi

Duy Thành thích bài này.