G4 H818P BÁO QUACOM 9008, THÁO PIN CẮM XẠC CHỈ THẤY BÁO CỤC PIN ĐỎ

Thảo luận trong 'LG G4' bắt đầu bởi thanhduan, 13 Tháng mười một 2017.

1. thanhduan

thanhduan New Member

Mình có con G4 H818P Việt, nghịch rom treo bot ( lên logo rồi tắt) kg thể vào chế độ flashboot hay dowload, mình làm theo cách này https://vnrom.net/2017/03/tool-rom-cho-lg-g4-cac-phien-ban-unbrick-hs-usb-qdloader-9008/ tool báo done 100%, mở nguồn lên logo cái tắt ngụm, giờ thì bị Quacom 9008 hẵn luôn chứ kg phải chịch như lúc ban đầu. giờ cắm xạc tháo pin ra thì chỉ hiện hiện cục pin màu đỏ nhỏ nhỏ. Cũng đem mấy nơi lấy boot có kêu người ta câu day mà toàn trả về kg biết người ta có câu dây kg? Diễn đàn ai biết nơi nào làm ngon ở HCM hay có cách fix đc lỗi này chỉ mình với, Thanks all

2. sonpro10x

sonpro10x Active Member

cố làm gì hả bạn ???? nó đột tử rồi -_-

3. thanhduan

thanhduan New Member

Theo mình nghĩ thì nó không đột tử, nếu đột tử hở chân cpu thì nó còn lên logo, nếu hở ram thì nó nhận quacom 9008 khi cắm cáp. tháo pin ra và lắp pin vào gắn cáp nó cũng chỉ nhận quacom 9008 mà màn hình sẽ không hiển thị gì hết, đèn báo bin cũng sẽ kg hiển thị. Mình nghịch chắc cũng hơn chục con đột tử rồi. Con nào mình cũng khò cho lên cả.

Còn con này thì tháo pin nó báo cục pin đỏ có đấu hỏi, nếu để cạn pin thì khi lắp pin vào cắm cáp nó nháy đèn đỏ 3 phat mới nhận quacom. Theo kinh nghiệm thì chắc chắn nó chị bị phần mềm, tại lúc lấy về nó mất boot không thể vào chế độ recovery hay dowload mode. mình chạy Tool QFIL thì mới thành gạch hẵn như vậy.còn lúc đầu thì còn logo nhé,

4. sonpro10x

sonpro10x Active Member

thế thì phải kiếm file dump, pins out nó lên đi bác. -_-

thanhduan thích bài này.
  5. thanhduan

thanhduan New Member

thế thì phải kiếm file dump, pins out nó lên đi bác. -_- : mình có file Dump dùng thẻ nhớ Writer bằng phần mềm Win32DiskImager nhưng lắp vào bật nguồn vẫn kg lên? Bạn có cách nào hay hay chỉ mình với. Hay có chổ nào hay hay giới thiệu mình với, Thanks

File của nó kiếm đc nè, kg biết cúng đúng kg nữa
    https://mega.nz/#!hZ4FERoC!Arl80jiUkMsJ4wTu6be5-qDIPj7le2Oi04O-SF7HUm8

Last edited: 29 Tháng mười một 2017