Hỏi Giá Lte 2

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi tuan287, 18 Tháng chín 2013.

1. tuan287

tuan287 Active Member

Biết là hỏi cái này hơi nhạy cảm chút.

Nhưng thắc mắc cứ trong lòng nên mạo muội hỏi anh em. Tìm trên mạng đủ các loại giá, nói chung là loạn. Không biết định giá và trả giá ra làm sao cho thỏa đáng

Muốn mua một con lte 2, của người dùng rồi bán. Không mua của thương gia vì tiền còn ít mà. ^^

Máy chuẩn Hàn, phụ kiên chỉ cần sạc, cáp, máy 98%-99%

TẦM BAO NHIÊU TIỀN THÌ XÚC ĐƯỢC LÀ HỢP LÝ????

Mong anh em cho mấy lời chia sẻ thật khách quan.

Thank all !!!!!

2. daviespham62

daviespham62 Active Member

Theo mình thì 3.7tr full phụ kiện, 3.3tr thì chỉ kèm sạc, mua qua tay thì bạn phải biết test máy và mua tại nhà người bán ko dc giao dịch ngoài đường, phải có giấy tờ cam kết of người bán, Lý thông bgio nhiều lắm. Chúc bạn tìm dc máy ngon

Gửi từ LG-F160K

reddevil1908 and tuan287 like this.
  3. tuan287

tuan287 Active Member

ok

Thank bạn!!!

Miình cũng dùng qua 2 con lte 2 rồi. Nên test máy chắc cũng tàm tàm, đủ đế biết.

Mua 2 lần của 2 thương gia thì đều dính tí lỗi màn hình. Buộc phải back lại và chịu thiệt tí tiền. Chán và nản. Muốn mua con ngon, tử tế để dùng mà khó quá

Công nhận Lý Thông nhiều:

Cũng xem vài con của người dùng. Toàn thể loại vờ như không biết gì. Nói mua của ngừoi quen về dùng, có sao dùng vậy. Ko biết gì. Có cái thì dựng, có cái thì máy bản S vỏ lại bản L. Đến là nản

Cũng đòn trước là máy có chuẩn Hàn không thì xem. Chắc chắn. Đỡ mất thời gian. Thế mà vẫn khẳng định chuẩn, đến khi tận tay mình xem, hỏi ra thì ú a ú ớ. Vờ vịt

PHẢI ĐẾN TRÊN 80% mà máy có lỗi nên mới bán để đẩy đí. Đưa ra 1001 lý do cho việc bán.

daviespham62 thích bài này.
  4. daviespham62

daviespham62 Active Member

Hi hi, những người có dc con lte2 ngon thì họ ko bán bao h trừ khi họ trúng số lên đời thôi, vì với tầm giá đó khó có con nào qua dc e nó

Gửi từ LG-F160K

sweet and tuan287 like this.
  5. caophilam

caophilam Well-Known Member

Giá cũ cũng tầm 3.5 may chăng có máy ngon . Bạn ở đâu hà nội thì qua bác lộc tuy là thương gia nhưng rất có uy tín trong diễn đàn này . Giá mình cũng thấy hợp lý . Vấn đề máy bản s vỏ bản k mình thấy cũng chẳng sao cả đơn giản họ chỉ thay nắp lưng thôi . Ngon hay ko quan trọng vẫn là cách test của bạn.

tuan287 thích bài này.
  6. Lộc

Lộc Uy tín là thật

1 con mà "lỗi tí màn hình" bạn ý nói ở trên là mua của tớ đấy. Ý bạn ý nói "lỗi 1 tí" ở đây là màn hình khi khởi động nó bị nháy nháy 2 viền một lúc rồi hết.

Tớ đã giải thích là máy này để lâu không mở máy nên bị vậy, dùng một thời gian là hết. Và sự thực là lúc bạn ý mang qua tớ ngồi test mãi không ra cái lỗi đấy. Thấy nhân viên bảo bạn ý còn "chứng minh màn lỗi" bằng cách đang chơi game rồi giật nóng cục pin ra luôn rồi bảo màn bị lưu ảnh nữa cơ. :confused:

Tớ bảo đổi máy cho bạn ý nhưng bạn ý không chịu bảo sợ về lại lỗi nọ lỗi kia...
    Cuối cùng là tớ đồng ý back lại tiền cho bạn ý trừ 50K (lúc đầu tớ bảo trừ 100K nhưng bạn ý không chịu)

aladin.huy1 and caophilam like this.
  7. caophilam

thế thì thua . Bác Lộc bán máy mà còn chê :confused: . Con đó ko dc bạn có thể test con khác màn hình ko bị thì lấy , bạn đi mua lại của người khác lỗi người ta có cho bạn đổi ko . Cá nhân mình thấy a lộc vậy là thoải mái rồi nhiều chỗ liên quan đến màn hình nó còn ko cho đổi đó .

Lộc thích bài này.
  8. yeuvoso1

yeuvoso1 Active Member

caophilam nói quá chuẩn đi những chỗ # không những xăng xe, thời gian mà còn mua cục tức vào người.

Lộc thích bài này.
  9. yeuvoso1

yeuvoso1 Active Member

Bác Lộc còn lte2 trắng bản S không. Tiện thể bác cho em xin giá nữa nhé

10. tuan287

tuan287 Active Member

Tôi không thích kiểu coment này tí nào

+++ Xin nói lại với bạn. Tôi không nói một từ chê hay phê phán gì về phía của hàng Lộc. Với tôi, của hàng bán có chuyện máy lỗi là chuyện hoàn toàn không thể tránh khỏi. Tôi không ý kiến gì. Cả Lộc cũng biết tôi không hề ý kiền phàn nàn gì về của hàng

Đổi hàng cho tôi là tôi rất cảm kích sự thoải mái đó. Không hề có ý nghĩ xấu gì. Không hề

Còn bạn: Bạn nói hơi khó nghe đấy. Lúc mua máy, Tôi chọn loại Lte 2 95% chỗ Lộc. Lúc đó, có 2 con. Con của tôi và một con nữa. Con của tôi do màn hình có tí vấn đề. NHƯNG, con còn lại của Lộc thì lại bị mẻ một góc viền. Tức là mất luôn góc viền và bị hở cái góc đó ra. VÀo bạn, bạn có lấy cái máy đã bị mẻ và mất một góc viền KHÔNG ????

Tôi không thể đổi lấy cái máy đó được. Vì tôi nghĩ nhiều khả năng tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Nghĩ trong lòng là khả năng rơi mạnh nên mói mất một góc đó. Nên sợ đổi về lại có vấn đế. Lúc đó lại bảo hành thì tôi thật sự khó khắn.

Vì biết Lộc uy tín, nên phi xe 120km tù Hải Phòng lên Hà Nội mua. Được đúng một hôm lại phải phi xe lên đổi. Nên tôi hơi ngại. Đành nhờ Lộc back lại tiền và anh em đều vui vẻ

Bạn đừng là người ngoài không hiểu. Nói thế mất quan điểm anh em. Ok ???

sweet, yeuvoso1 and gatre199hn like this.
  11. gatre199hn

gatre199hn Active Member

Con bác trả lại em đang dùng thì phải :v
    Chẳng thấy lỗi gì luôn. Để test thêm xem sao :3

Lộc and tuan287 like this.
  12. tuan287

tuan287 Active Member

Ok bạn

Khả năng là do mình mới dùng nên thế. Dùng lâu chắc không sao.

13. gatre199hn

gatre199hn Active Member

Thế quả này bác trả lại là sai lầm r..hehe
    Mà cũng tại lỗi của bác trả lại nên giờ e lại nhỡ tay hốt lte2 r. Đốt xí nghiệp quá :( :laugh:

Lộc and tuan287 like this.
  14. tuan287

tuan287 Active Member

Hịc

Anh không có máy tìm nên đang bí bách đây. Hi vọng lúc mua được máy thì Sphinx ra lờ thì ngon. hihi

Mà cũng đang nghe đồn vụ lỗi bộ nhớ bộ nhiếc gì đó. :alien:

15. gatre199hn

gatre199hn Active Member

Kệ n. Lỗi em qua anh Lộc đổi con khác :laugh:)))))
    Tất cả chỉ là lời đồn. Hehee.

Lộc thích bài này.
  16. gatre199hn

gatre199hn Active Member

Vụ đồn thổi đấy làm lte2 rớt giá thê thảm. Giờ mua lại ng dùng rẻ thối. K biết như naò @@

17. caophilam

Mình ko nói bạn chê trách gì , nếu bạn ko hiểu thì coi như mình nói sai sr bạn vậy . Ý của mình chỉ là hàng a Lộc bán ra là ok a mới bán . Tại bạn ko hiểu ý mình thôi .

sweet thích bài này.
  18. caophilam

có nhiều người mua máy về lỗi ko đổi đc mà còn phải mất tiền sửa nữa đó . Đã vậy còn mất zin mới đau hehe :mad:

19. sweet

sweet Member

Mấy hôm trc hình như cũng thấy có topic hỏi về giật nóng pin lắp lại <5s bị giật viền màn hình, hóa ra của bác này. Ở đó hầu như mọi ng khuyên bác ấy nên đổi bảo hành nên chắc bác ấy đã mang đổi (và sự thực là trả lại thì vs nhg lý do bác ấy trình bày thì cug hợp lý thôi). Là do chưa hiểu cốt truyện + chưa hiểu đúng về cách nói của nhau thôi mà.

tuan287 thích bài này.
  20. Lộc

Lộc Uy tín là thật

còn mỗi 1 con xấu bản L thui bạn ơi.