Hỏi Giúp đỡ cứu dữ liệu cho G Pro E980

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi minhvn, 5 Tháng sáu 2014.

1. minhvn

minhvn Active Member

Hi các bác, mình đang dùng con E980. Từ lúc mua máy đến giờ mình up 1 ROM duy nhất là JB 4.1 Final Z 4 của radeonmaya, dùng cũng ổn nên mình cũng để vậy thôi. Đến hnay có ROM Sphinx thì mình mới up thử lên 4.4. ROm này thì yêu cầu nền kitkat sẵn, mà mình lại không có điều kiện dùng máy tính để up TOT nên mình up file zip luôn trong thread này: http://lgviet.com/forum/threads/huong-dan-e980-len-kitkat-cach-don-gian-nhat.19205/

Trước khi up đã cẩn thận backup CWM rồi, ấy thế mà up xong bản kia thì quay lại không thấy file nào trong bộ nhớ trong. Tất cả dữ liệu ảnh, nhạc v..v đều biến mất sạch sành sanh. Điều kỳ quặc là vào trong Cài đặt kiểm tra bộ nhớ máy thì thấy vẫn nhận đủ 23.3GB, nhưng chỉ free có 3GB, tức là dữ liệu vẫn còn nhưng không cách nào thấy được. Dùng thử nhiều chương trình khác nhau: Root explorer, ES, Solid rồi cả cái có sẵn của LG đều không thấy được file.

Flash thử bản Sphinx E980 thì tình trạng vẫn tương tự.

Bây giờ mình đang định down về Final Z Lite 4 để xem có cứu được không, nhưng mình không biết liệu từ 4.4 về 4.1 có bị sao không? Có 1 cái mình để ý là bản Lite 4 khi cài vào thì máy sẽ nhận là E988, bản stock kia cũng E988 luôn, không biết đây có phải lý do không.

Cám ơn mọi người nhiều.

2. chugnv

chugnv Member

minhvn thích bài này.
  3. darin

darin Active Member

Tốt nhất bác nên flash file tot lại đi

Gửi từ LG-E980 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

4. knasshn

knasshn Member

Bạn vào thử các thư mục con bằng root explorer, có thể dữ liệu cũ của bạn nằm trong một thư mục nào đó. lúc trước mình cũng điên đầu vì cái này

minhvn thích bài này.
  5. ict09n086

ict09n086 Member

Em cũng up sphinx v1.6 và cũng bị như bạn, mần mò lúc cũng tự làm được rồi :v
    Bác vào Root explorer-> ấn vào dấu + -> chọn root tab -> vuốt xuống chọn Media -> dữ liệu của bác ở trong đó, nếu trong media ko có thì bác tìm trong thư mục 0 nhé.

minhvn thích bài này.
  6. minhvn

minhvn Active Member

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ, mình đã khôi phục được dữ liệu rồi :D

7. anhlamembuon

anhlamembuon Member

sao m không làm được thế các bạn. hơn 7gb ảnh +video hjxxx

8. ict09n086

ict09n086 Member

Bác vào Root explorer-> ấn vào dấu + -> chọn root tab -> vuốt xuống chọn Media -> dữ liệu của bác ở trong đó, nếu trong media ko có thì bác tìm trong thư mục 0 nhé.

9. anhlamembuon

anhlamembuon Member

trước kia máy của em là ở 4.1.2 em up TOT lên 4.4.2 xong up tiếp VDT V5 thì thấy máy báo trống hơn 22 Gb dữ liệu. như thế thì dữ liệu mất hết rồi bác nhỉ? hay là nó vẫn bị ẩn đi ạ?

10. ict09n086

ict09n086 Member

trống hơn 22gb dữ liệu. Khi bạn cắm vào máy tính, thì báo khả dụng bao nhiêu gb

11. anhlamembuon

anhlamembuon Member

nó cũng báo thế bạn à. tại lúc cài recovery m không để ý tưởng cài thành công rồi m có fomat cái gì ấy nhưng k phải fomat bộ nhớ đâu. khổ thế chứ.
    bao nhiêu dữ liệu làm kỉ niệm :geek::geek::geek: