Giúp đỡ G3 Cat6 sạc không vào pin

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi Đời Hận, 9 Tháng một 2016.

1. Đời Hận

Đời Hận New Member

-Hôm trước mình có mua cho thằng e 1 cái G3 Cat6 xài hơn 1 tuần khá ok, hôm wa nay nó nói là sạc pin ko vào, mình kêu, tắt máy cắm sạc, cũng ko ăn thua, phục hồi cài đặt gốc cũng ko ăn thua.Máy hết ngày bao test ko lẽ xui zậy trời.
    Anh E ai bị tình trạng này có thể tư vấn giúp mình ko?Mua giùm mà bị vậy ngai quá.hic
    -Xin cám ơn nhiều.

2. tangxuong

tangxuong Active Member

Bạn thử sợi cáp khác đi. Trước mình cũng bị sạc lúc vào lúc ko thì thay thử cọng cap khác ok. Nếu trường hợp ko phải cáp thì chắc do chân sac rồi.

Đời Hận thích bài này.
  3. Đời Hận

Đời Hận New Member

Nó vẫn báo đèn và biểu tượng sạc.Thay lun bộ cáp sạc khác cũng vậy. Chỉ sợ hỏng IC sạc thì khổ.

4. aaronduc

aaronduc Member

Bạn mua chỗ nào vậy, lúc test có tem seal với quỳ tím ko, mình cũng mới mua con này ở androidgiare 3tr7 nhưng bảo hành 1 tháng nhưng ko để ý nó ko có tem seal với quỳ tím, mặt kính thì hơi lồi lên so với viền màn hình, giờ hên cũng còn trong tgian bảo hành ráng test coi sao

Sent from my LG-F460L using Tapatalk

5. aaronduc

aaronduc Member

Ko bik cái lỗi mặt kính là do thiết kế hay lỗi bung

6. Đời Hận

Đời Hận New Member

Mình mua lại của 1 bạn trên chotot.com máy còn rất đẹp, nguyên cả tem lte lun 2 tem, con 2giấy quỳ đầy đủ, ốc chưa có dấu hiệu tháo.

7. minhnewpro

minhnewpro Active Member

Haha. Mình có cách này bạn thử nha. Tải phần mềm ampere về. Nhìn nó lúc cắm sạc báo là sử dụng nguồn usb thì ko dc. Để im như vậy. Rút sạc ra khỏi ổ cắm vào. Nếu máy báo sạc bằng AC thì ok. Mình dùng củ samsung 2A nên có lẽ ko tương thích. Ko biết cục LG có nhận ngay ko

Đời Hận thích bài này.
  8. Đời Hận

Đời Hận New Member

Cám ơn bạn để mình thử.

9. aaronduc

aaronduc Member

máy mình trống luôn chỗ quỳ tím, thường thì đt xách tay hay hư cái nguồn với màn hình, mới xài thử hàng xách tay hi vọng cái này ổn, lỡ có hư giống bạn thì mua thêm cục pin rồi gắn vô adapter sạc thây phiên, chứ giờ bung ra chỉ có nước thây main hoặc chân usb bị hư 1 chân cho nên mới hiện nhận nhưng ko sạc đc. Cái yếu của usb là vậy, mong manh lắm

10. An Nhien

An Nhien Active Member

Theo như bạn nói thì cái máy của bạn 3tr7 mà thấy lởm lởm sao ấy, không quỳ, màn hình còn lồi lên, trong thời gian bảo hành thì bạn đổi cái khác cho lành

11. aaronduc

aaronduc Member

Ngoài máy cái đó ra thì ok hết, chưa bik có nên đổi ko, người bán họ cũng nhiệt tình nếu mình muốn đổi