Hỏi Giúp đỡ máy khởi động cứ vào Recovery CWM 6.0.4.4 sau khi Reset Factory

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi toilalinh, 12 Tháng tư 2014.

1. toilalinh

toilalinh Member

Mình đang dùng Rom 20.03 của Radeonmaya, mình lỡ tay vào Reset Factory và Reset cuối cùng ko khởi động được máy nữa, nó cứ nhảy vào CWM 6.0.4.4 mà ko sao khởi động vào màn hình như cũ nữa, Mình cũng thử copy 1 Rom khác vào thẻ nhớ và Flash lại từ thẻ nhớ vẫn ko được. Làm sao bây giờ các bạn ơi? Phải KDZ lại như thế nào và tìm KDZ của 4.1.2 hay là KDZ của 4.4.2, máy mình là bản K nên ko thấy có KDZ của bản K. Giúp mình với.
    Cho mình xin Link KDZ stock hoặc gì gì của K miễn sao nó vào đc là oks, để sau đó có thể Up lên mấy bản 4.4 chẳng hạn.
    Trước khi dùng bản Lite IV mình cũng đã sài thử 2 bản Kikat của hoangnova và Radeonmay rồi, vừa mới về Lite IV đc 2 hôm vì dùng 2 bản kia chưa ổn lắm. GIúp mình với, cho mình xin link cụ thể đc không?

2. trunghieu9909

trunghieu9909 Đột tử

Bạn qua đây tải mục đính kèm cop vào thẻ nhớ về flash qua rec để thoát khỏi treo rec: http://lgviet.com/forum/index.php?threads/15539/.

3. toilalinh

toilalinh Member

Cảm ơn bác, riêng cái mục bị treo Rec đúng là ko ai để ý mà Post cảnh báo, toàn thấy bảo KDZ lại. May có bác chỉ cho chỗ tìm thấy, cảm ơn bác rất nhiều.

4. trunghieu9909

trunghieu9909 Đột tử

Có cảnh báo là rec cứng thì không được factory reset hoặc hard reset rồi mà bác.

5. toilalinh

toilalinh Member

Do em chủ quan nghĩ là 2 Rom khác nhau nên khi dùng bản Lite IV cứ nghĩ là Factory reset thoải mái không như bản V1.2 của bác hoangnova nên mới nghịch thôi. Cũng may là xong rồi, cảm ơn bác nhé.