giúp em KDZ f160

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi huyhientq, 16 Tháng năm 2014.

1. huyhientq

huyhientq Member

em đã làm theo và đã khởi động vào đc máy rồi.
    em làm KDZ ở link này http://lgviet.com/forum/threads/hd-kdz-cho-lt2-nhanh-an-toan.17960/
    và làm đến bước này thì ko làm đc nưa.

hi chạy đến 90% máy bắt đầu khởi động lại rồi vào home screen bạn để nó chạy hết 100% rồi nhấn Exit,rút cáp.Xong!
    Lưu ý đối với các bạn đt bản L thì khi kdz v20G xong phải cải Root Explorer xóa bớt file trong system/app để bộ nhớ trong trống hơn 60M thì mới cài Rec được nếu ko khi cài rec sẽ thất bại và mất sóng,mất imei,mất wifi.Nếu bạn lỡ bị như vậy thì kdz lại sẽ khắc phục được!

vì em cài Root EXplorer rồi nhưng explorer chưa đc quyền root thì không xóa file trong System / app đc
    ai biết đoạn này phải làm sao không chỉ giùm em với.
    em thử root luôn theo link său
    http://lgviet.com/forum/threads/new-member-up-rom-root-recovery-lte-2-f160.14045/
    thì bi mất IM.

các anh biết phải làm sao để xóa file trong system/app đc không chỉ em với. em cảm ơn rất nhiều

2. spenter125

spenter125 Active Member

Bác ở đâu TPHCM
    Liên lạc 01662412373 em ở gần ĐẦM SEN

3. huyhientq

huyhientq Member

Em có ở HCM đâu. em xa bác gần 2000KM đấy. híc. bác biết đến bước tiếp theo phải làm gì không ? giúp mình với .
    bác nào giúp mình nt vào số DT 0974219689 1 câu để minh bật Teemw nói chuyện nhé

4. anbell

anbell Member

lên google tìm pm framaroot bến xda về.cài đặt.chỉnh như nào mình quên mẹ rồi.bác lên google xem hướng dẫn cài pm framaroot.xong là root đc máy rồi.bật root explorer lên rồi xóa file teong system app đc rồi đấy

5. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Bạn cài appstorevn sau đó gõ tìm kiếm Framaroot cài đặt nó,vào phần mềm vừa cài đặt nhấn vào chữ được khoanh đỏ như hình dưới(nếu app tự thoát ra vào lại app lần nữa nhấn vào dòng chữ đó,sẽ xuất hiện bảng thông báo).Khởi động lại máy là có Supersu-máy bạn đã được root.Bạn chỉ cần xóa vài app cho bộ nhớ máy khoảng 50M là ok rồi

quangtraubeo thích bài này.
  6. huyhientq

huyhientq Member

thank cac bác . em làm đc rùi. may thế không biết ;)