Giúp em máy tính không nhận LTE2, hại não ~~

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi ga_vip, 24 Tháng hai 2015.

1. ga_vip

ga_vip New Member

Số em nhọ mua được em LTE2 chết cam, bản rom gốc bản L, lưng bản L , tem dán trên thân máy bản L,
    nhưng chữ khắc trên thân máy là F160s, linh kiện bên trong máy tất cả là bản S.
    Em chắc chắn là dựng rồi và cái cam không hoạt động là do up nhầm rom, cảm ứng ko được hoàn hảo nhưng ngoài ra lại ngon lành.
    Nhưng vấn đề phát sinh là em chạy nhầm recovery nên mất cả sóng, wfi, imei, btooth. Cắm vào máy tính để flash rom S thì chỉ nhận sạc chậm, máy tính ko nhận được device và phát hiện ra driver. Em đã thử với downloadmode các kiểu nhưng máy không nhận driver, cũng không nhận chế độ QHS mà chỉ báo Sạc chậm.
    => phần cứng, chân conect usb có vấn đề nên em tháo máy phần chân kết nối ra lắp sang máy lte2 khác thì vẫn kết nối bình thường.
    Có phải là up nhầm rom và máy tính không đọc được driver đt? Em đã thử nhiều cáp, nhiều máy nhưng ko được, hiện tại máy vẫn bt, chỉ ko sóng, wf, bt, imei, s/n và không nhận driver khi kết nối PC. Ai giúp em phải làm ntn với ạ? Em cảm ơn trước ạ!

2. kubin

kubin Active Member

chế độ USB chọn đồng bộ đa phương tiện (MTP) sẽ không hiện sạc chậm nữa nhé
    cài đầy đủ driver rồi ...cắm cáp vào dowload mode luôn chờ driver nhận hết nếu win 7 driver sẽ quét...còn xp vào manger thấy cổng LG...ở mục driver là được
    nếu tất cả không được thì khả năng chân USB không ăn hay bị gãy chân hàn...nên chỉ nhận sạc

Last edited: 26 Tháng hai 2015
  3. msmobile_kt2

msmobile_kt2 Đột tử

máy của bác bị lỗi chip usb rồi bác nhé, bác phải sửa lại usb sau đó các lối kia mới làm tiếp bác nhé

4. ga_vip

ga_vip New Member

khả năng thế ạ. chip usb nằm trên main hay phần dưới cổng usb ah? cho e hỏi giờ sửa lại ntn và nhiều xiền ko ạ?

5. msmobile_kt2

msmobile_kt2 Đột tử

phải thai ic bác ạ ,chi phí là 300k ạ

ga_vip thích bài này.
  6. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Nếu bạn ở Hà Nội qua kỹ thuật bên mình xử lý cho nha :)

ga_vip thích bài này.