Hướng dẫn Giúp em về ROM với ak!!

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Billy Tùng, 23 Tháng hai 2014.

1. Billy Tùng

Billy Tùng New Member

2014-02-23-16-27-06.jpg 2014-02-23-16-26-54.jpg
    Chào các bác, tình hình là em rất gà về khoản Rom máy,F180L dùng bản rom này hơn nửa năm rùi, muốn thay đổi xem có gì mới hơn không!
    Trên đó là hình chụp thông tin bản rom của máy em, các bác có thể hướng dẫn chi tiết từng bước một cách up bản rom khác được chứ? Các thuật ngữ như hướng dẫn(Flash, root,Wipe...) ở bài khác e ko hiểu lắm về cách làm!!? Nhân tiện cho em hỏi bản nào được đánh giá là ổn nhất? Pin và ko nóng máy đó ak?
    Trước mua máy của thằng bạn, vẫn nguyên rom gốc 4.0 của HQ, lúc up lên 4.1 chả hiểu nó làm kiểu gì lại bay imei và ko có sóng. Xong nó fake imei hay sao ý lại được, liệu tự up bản rom khác có nguy cơ lại bị bay imei như vậy ko?
    Các dữ liệu cá nhân trong máy chak ko còn sau khi up đúng ko ak? Phải làm như nào để có thể giữ lại được hết?
    Mong các cao thủ vào chỉ giáo cho em bớt gà!!Thanks so MUCH!!
    2014-02-23-16-27-06.jpg 2014-02-23-16-26-54.jpg

2. MaiHoang

MaiHoang Active Member

Hướng dẫn luôn cho bạn, máy bạn là Rom gốc nên cũng dễ làm:D
    - Đầu tiên là Backup lại IMEI, đề phòng có bay IMEI lần nữa còn restore đc, đỡ phải đi xin.
    Hướng dẫn tại ĐÂY
    - Bước thứ 2 là Root máy để cài recovery.
    Hướng dẫn tại ĐÂY
    - Bước thứ 3 là cài Recovery cho máy.
    Hướng dẫn tại ĐÂY
    Mình hay dùng Recovery thường, cài lên, mở app ra rồi ấn lần lượt 2 button trong phần mềm từ trên xuống sẽ vào đc recovery.
    - Vào thử 1 lần được rồi bạn khởi động lại máy rồi tải rom bạn muốn up bỏ vào bộ nhớ trong. Vào lại recovery rồi chọn install zip from sd card. Nếu như rom yêu cầu 3 Wipe thì trong menu recovery bạn chọn Wipe data, Wipe cache, advance => wipe davik cache (câu chữ cụ thể có thể khác nhưng tổng thế nó là vậy nhé, do mình nhớ k chính xác).
    - Còn nếu rom yêu cầu Unlock Bootloader thì trước khi up trong recovery bạn UL máy theo hướng dẫn tại ĐÂY

Billy Tùng thích bài này.
  3. Billy Tùng

Billy Tùng New Member

Tks Bro, máy mình dùng được ứng dụng titanium là đã được root rồi đúng ko bạn? Còn cái vụ những file cá nhân mà mình muốn giữ lại nữa? Các app sẽ bay hết như các program khi ta cài lại win cho máy tính đúng k?
    Theo bro thì bản rom nào chạy tốt nhất cho F180L? Mình muốn về khoản pin và nhiệt độ máy ý...?

4. MaiHoang

MaiHoang Active Member

Uk. Trong titanium nó có báo tình trạng root đấy. Up rom bằng zip qua recovery không mất file cá nhân đâu. Các app thì sẽ mất ở bước 3 wipe. Dùng ổn định về pin thì mình nghĩ là VDT11 lite và TriHuan V1. Mình đã dùng qua và kết 2 bản đó nhất. Bạn up bản nào cũng được.

Billy Tùng thích bài này.
  5. Billy Tùng

Billy Tùng New Member

Thanks bạn nhiều nhé ^^! Để mai nghiên cứu. :)