Hỏi Giúp em xem cái vấn đề imei với

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi gaodenvang, 30 Tháng chín 2013.

1. gaodenvang

gaodenvang Member

Em mới mua con lg lte 2 brand new, vỏ hộp màu đen ghi sản xuất 7/2013. Lên check trên trang của lg là chalg.com thì ra đúng ngày sản xuất 7/2013 nhưng check trên imei checker thì nó báo lỗi gì đấy rồi chỉ hiện kiểu máy là lgf160k và trạng thái ok còn ngày sản xuất với số seri thì ko dò ra được.
    Vậy máy em có phải hàng dựng không?
    Imei máy em là 352455053248209

2. luongthethinh

luongthethinh Member

bình thường mà, ko nhầm thì lô của bạn là hàng trả bảo hành, tem dưới pin là tem vàng chứ ko phải tem trắng. check chưa bị báo mất cắp or gì cả, ok nhá

3. gaodenvang

gaodenvang Member

Tem trắng bạn à, hộp đen nên chắc ko phải hàng trả bảo hành. Mà lạ cái là màn hình dán sẵn miếng dán rồi, sau đó là lớp seal màn hình. Seal màn hình này cũng là lạ ko giống seal trên mấy video mà là seal trắng, góc trên bên phải có vài chữ tiếng hàn, chủ tiệm bảo đây là seal mới, người ta làm để dễ test máy điểm chết mà ko cần gỡ seal, lg nó dán sẵn miếng dán màn hình lên máy luôn. Mở máy lên thì vẫn phải chọn ngôn ngữ, thời gian... y như máy mới nên ko biết có phải hàng dựng ko:giggle:

4. luongthethinh

luongthethinh Member

cái này phải hỏi thương gia, chứ m cũng mù mờ, tưởng LTE2 nó ngừng sx rồi, làm gì còn lô nào nữa, m chỉ gặp mấy lô trả bảo hành, hộp trắng, sx tháng 5 và 6, tem vàng. kể cũng lạ, chắc hàng zin rồi :3