Giúp mình về vụ up rom G2 DCM với

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi tigervn, 12 Tháng sáu 2014.

1. tigervn

tigervn New Member

Tình hình là mua G2 DCM được chừng 1 tháng,nhìn chung xài bản rom của CH cài xài ok cho đến hôm qua, mình vô tình để hết pin thì khi khởi động lại, mình nhận được thông báo "Blue error handler v1.4". Sau đó mình ra CH mua để cài lại, thì nhận thấy đây là bản khác với bản trước đó và xài không hề ổn định nữa. Cụ thể,máy xài wifi một chút là nóng,đang chạy thử game thì out ra,tự khởi động lại... Thông tin của nó bao gồm:
    Phiên bản Android 4.2.2
    Phiên bản dải tần cơ sở M8974A-AAAANAZM-1.0.190050
    Phiên bản Kernel 3.4.80_NinjaKerrnelv1.62_
    Tạo số JDQ39B
    Phiên bản phần mềm D80210e

Không biết bản rom này là bản gì. Do đây là lần đầu xài Android, nên mấy vụ up rom hay gì đó mình không rành. Có bạn nào am hiểu thì xin hướng dẫn cho mình với: bản nào là bản chạy ổn định nhất,cách để thực hiện làm sao. Mình có tham khảo mấy topic của các bạn hướng dẫn nhưng không hiểu lắm.

2. hmt090

hmt090 New Member

Nếu ko nhầm thì đó là bản của hoangnova thì phải. Nếu muốn ổn định chạy lại rom stock đi

3. tigervn

tigervn New Member

Mình không rành về vấn đề này lắm, rom stock là gì? Nếu cần cài ổn định thì dùng bản rom stock nào? Mình mới dùng android nên chưa rành lắm. Hướng dẫn mình cách cụ thể để cài rom stock nhé. Thanks!

4. TuấnTHL

TuấnTHL New Member

Rom bác @hoangnova xài ngon mà,máy mượt lắm,có lẽ do máy bạn k tương thích với kernel ninja rồi,về kernel stock đi kà ổn định liền à.

5. kevin0108

kevin0108 Active Member

6. tigervn

tigervn New Member

Mình đã qua bên topic bạn, bạn bên đó hướng dẫn có câu này "Những bạn nào đang ở ROM port của hoangnova như hình dưới ( phiên bản phần mềm d80210e) thì nên up sang ROM khác trước khi KDZ,không up sang ROM khác thì đừng làm liều" và "Nếu đang ở ROM khác không phải ROM gốc nên TOT về ROM gốc 10C rồi mới lên ROM gốc 11k để tránh lỗi". Trong trường hợp mình là đang xài rom port của bác hoangnova thì bây giờ muốn up lên rom 11k thì phải làm sao? Phiên bản 11k này có ổn định không vì mình chỉ cần sự ổn định, k thích vọc vạch gì đâu. Thanks!

7. txh

txh Member

Nếu đang ở ROM khác không phải ROM gốc nên TOT về ROM gốc 10C: bạn làm theo http://lgviet.com/forum/threads/lg-...-01f-root-recovery-rom-goc-kdz-tot-dll.17531/
    Về rom 10c rồi, bạn làm theo topic bạn đọc trên để lên rom gốc 11k.
    Rom này ổn định, pin tốt phù hợp với bạn

8. T T Tung

T T Tung Member

B ơi m cũng bị lỗi lỗi giống b b đã fix được lỗi chưa?!

9. KhoaiTay_Da

KhoaiTay_Da Member

bác ra cửa hàng nhờ họ cài lại cho bản rom lamhoang v1 nhé :) hoặc là cài bản rom gốc của máy xóa app nhật đi. bản rom kia dùng NinjaKerrnel nên máy nóng hơn và tốn pin hơn, nên dùng kkerrnel gốc :D. chúc anh em buổi sáng vui vẻ !

T T Tung thích bài này.
  10. tigervn

tigervn New Member

Sau khi ra cửa hàng cài lại, máy đã chạy ổn định nhưng có một số app tiếng nhật,phiên bản đó thông tin như sau:
    Phiên bản: 4.2.2
    Phiên bản Kernel: 3.4.0
    Phiên bản PM: L01F10c

Nhưng có một điều là sao chụp hình chẳng thấy đèn flash nó sáng,hay là bản thân máy này nó chụp hình là vậy,anh em giúp mình với?

11. Q9Angel

Q9Angel Active Member

Chào bạn,đọc từ đầu đến giờ mình đoán là ban đầu Ch cài rom vdt cho bạn,xog bạn bị lỗi blue nên c.h cài bản qte hoangnova cho bạn.mà mình thấy bản q.tế này cũng ổn định mà.giờ bạn về stock rồi dùng chán lắm.chụp ko flash nháy cũng có thể do bạn để auto,khi đủ ánh sáng thì nó ko flash (cái này theo ý riêng mình nghĩ nha) ,nếu muốn xem flash có hoạt động ko thì còn nhìu cách mà.tóm lại là mình khuyên bạn ra cửa hàng nhờ cài lại rom vdt v4 đi.mình thấy nó ổn định lắm,vì cũng đang xài,lỗi blue ko có gì đâu bạn ơi,rs máy lại là ok à,với lại bản v4 này ít khi bị lắm ,với thêm 2 lỗi nhỏ là 3g ko sms được,cái nàu tùy máy và ko kêt nối tai nghe bt được.còn lại mọi thứ okie lắm.thui m xin hết,nói bằng đt mỏi tay quá hehe