Tổng hợp GIẢI ĐÁP CÂU HỎI, THẮC MẮC VỀ LG OPTIMUG G F180/E975

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi WTFBull, 22 Tháng bảy 2014.

1. Vietrap91

Vietrap91 Active Member

cái này mình bik rồi bạn, ý mình nói là đống lại thành file IMG ấy chứ ko phải là ZIP.

2. WTFBull

WTFBull Well-Known Member

Mới đầu tưởng bác hỏi nén thành system.zip để update. Nếu đóng lại thành file IMG, make an system.img thì trên Window không làm được, phải dùng Ubuntu Linux

3. Vietrap91

Vietrap91 Active Member

Ờ ờ, thank bạn. Ý mình hỏi vậy ak.

4. DracoPiece

DracoPiece Member

only the compass works. still it can't detect me. only when on a-gps

5. WTFBull

If you can see GPS is ON like this pic, your GPS work fine

What app you use that cannot detect your location via GPS ?
    Did you enable GPS in Setting > Location and change Mode to Device Only ?

6. Tuan1002

Tuan1002 Member

MỜI BÁC CHỦ VÀ CÁC BÁC GIÚP EM VỚI
    -----------------------------------------------------------
    Đầu tiên xin gửi lời cám ơn chân thành tới các bác đã ghé qua và cho ý kiến chỉ giáo!
    Chuyện là một ngày nọ, khi em phát hiện thấy 3G trên F180 của mình yếu và em đang chung sống ko mấy hạnh phúc với em nó trừ khi có liều thuốc giải ko thôi cũng đành chia tay dù rằng em rất kết về ngoại hình cũng như nội y.
    Con F180s của em mua brandnew luôn và nguồn gốc xuất xứ tốt đẹp. Ở Vn thì vào mạng ổn em hay dùng wifi nên ko đính chính 3G chậm hay yếu. Mới đây em mang qua Angola dùng thì thấy 3G cực yếu. Em cài hết rom stock rồi rom cook VDT, sling hay lên quốc tế E975 rồi 4.4.2 đủ các thể loại flash baseband đầy đủ mà vẫn vào 3G kém hơn con máy Nokia symbian cùi bắp của người khác. Bọn nó dùng con Qsmart Tender vào 3g xem phim phà phà mà F180 hoành tráng 4 nhân ram 2G thế mà thua, gọi viber tango ko được. Em cũng chẳng biết nên làm gì cho nó nhanh bằng bạn bằng bè nữa. Đổi hết chế độ only wcdma cho đến các kiểu vẫn thế. Em đang nghĩ là tại máy mình bản hàn nên đi ra quốc tế ko hợp sóng, nhưng sao gọi vẫn khỏe vẫn có 3G nhưng yếu.
    Có bác nào cao nhân vào chỉ giáo em với, chung sống thế này sao có thể kề má kề môi hạnh phúc được ạ. Re cảm ơn các bác lần nữa :) !

nguyenbinh90 thích bài này.
  7. DracoPiece

DracoPiece Member

it just shows "wait"

8. DracoPiece

DracoPiece Member

can anyone give me the link of f180k/l/s kitkat baseband? i only have jb baseband

9. titon56

titon56 New Member

B oi cho minh xin link rom sling v2.1 dc k.tim mai k thay

10. dellvenues

dellvenues Well-Known Member

WTFBull thích bài này.
  11. WTFBull

Do bạn chưa cấu hình và đăng ký dịch vụ 3G của Angola, nên nhà mạng bên đó giới hạn data transfer. Không phải do máy đâu bạn. Bạn dùng mạng nào bên đó thì hãy đăng ký dịch vụ để được hỗ trợ hoàn toàn

Tuan1002 and dellvenues like this.
  12. nguyenbinh90

nguyenbinh90 Member

Bạn nào biết sao máy LG G mình vô fb hay zalo.noi chung la xem mấy hình ảnh trên mạng hình nào cũng bị bể và xem bị mờ ko ạ

13. Tuan1002

Tuan1002 Member

Bên này có 2 nhà mạng Unitel và Movicel. Mạng Unitel em bỏ sim vào dùng mạnh hơn nhưng đắt hơn, lúc nào cũng hiện 3G hoặc H. Mạng MOvicel em đang dùng thì luôn hiện chữ G dùng em chọn chế độ WCDMA only thì không có sóng. Mà máy khác họ bỏ sim vào là có 3G, em nhét sim qua máy họ vẫn có 3G mà. Vấn đề ở chỗ máy rồi bác ạ. Không biết lên quốc tế Kitkat có giải quyết dc vấn đề ko bác?

14. WTFBull

do mạng đó bác

luôn hiện chữ G tức là vẫn ở chế độ 2G, hiện G là bạn đang sử dụng GPRS thông thường. Bác chưa đăng ký 3G thì làm sao nhận 3G. Nếu bác đã đăng ký 3G ở mạng MOvicel thì nó mới hiện 3G và support WCDMA

Còn nếu không phải thì do băng tần không hỗ trợ, nhưng nếu không hỗ trợ thì mạng Unitel cũng đã không dùng được 3G rồi

Như mạng Unitel bác lúc nào cũng hiện 3G cũng như thế. Giống như Viettel đấy, 3G phủ sóng mặc định nên bác gắn SIM vào thì nhận sóng 3G chứ không phải 2G. Còn như Vietnam Mobile hay Mobi thì chưa đăng ký 3G thì nó không hiện 3G mà chỉ hiện 2G, cố chuyển qua 3G thì sẽ báo không có kết nối.

Máy khác bỏ SIM vào là có 3G, thì đơn giản là do họ có đăng ký sử dụng dịch vụ 3G, hoặc trước đó máy đã từng xài MOvicel nên tự động áp dụng profile 3G để hoạt động.

Bác nên gọi lên tổng đài MOvicel để support. Cái này không phải do máy đâu bác

Tuan1002 thích bài này.
  15. WTFBull

Bác vào bằng trình duyệt hay ứng dụng ?

nguyenbinh90 thích bài này.
  16. minhdung_2502

minhdung_2502 Active Member

mấy bác cho e hỏi xíu: sao con g của e ở 4.1 thì cắm cáp lvô lap à nhận bộ nhớ trong, còn e lên 4.4 thì nó không chịu nhận nữa, bây giờ e không bik làm cách nào để copy rom vô máy mà up. láp em win7, mong mọi người chỉ giáo. thank mọi người:x

WTFBull thích bài này.
  17. nguyenbinh90

nguyenbinh90 Member

Cả 2 bạn

18. nguyenbinh90

nguyenbinh90 Member

cho mình hỏi giờ úp rom miui này phải ul rồi cài recovery rồi úp ak.nhưng mà úp có cần wipe hay format gì ko hả bạn

WTFBull thích bài này.
  19. Tuan1002

Tuan1002 Member

Mạng bên này là mạng 3G luôn mà bác. Em nói do trên máy sở dĩ là vì người kia mua sim cùng lúc với em. Bọn em đăng ký cùng 1 gói dung lượng 1G bằng cách soạn tin nhắn gửi đến số cần kích hoạt. Tốc độ thì bên máy Qsmart lại luôn có chữ H, em bỏ sim vào bên máy nó vẫn có chữ H và chạy youtube được. Máy của em đi vào vùng khác gần trung tâm lại có chữ 3G. Là do máy rồi bác ạ. Có cách nào can thiệt vào chỉnh sửa băng tần 3G gì đó không nhỉ?

WTFBull thích bài này.
  20. WTFBull

Bác cắm vào chọn LG Software cho nó auto chạy 1 hồi là sẽ nhận. phân vùng bộ nhớ trên KITKAT khác trên 4.1.2

Cả hai là bình thường. Vì đơn giản Facebook và Zalo khi online bằng điện thoại, cả ứng dụng và trên web, sẽ chuyển qua chế độ Mobile. Mà chế độ đó ảnh tự resize thành 640x480, . Bạn đọc không zoom thì hình vẫn rõ nhưng click vào là sẽ mờ vì đã được thiết lập ảnh hiển thị chỉ ở mức 640x480 thôi.

thì Flash phải wipe chứ. Trang 1 cũng đã có câu hỏi như thế rồi, bác tham khảo ở trang 1

Cùng 1 mạng, vùng này thì chỉ hiện GPRS, còn gần vùng trung tâm thì lại hện 3G. vậy rốt cuộc là do cả mạng và máy =.="

Ngay tại vùng đó chắc không support băng tần global --> máy chỉ hiện GPRS
    Về vùng trung tâm được support đầy đủ --> máy hiện 3G

Vậy tức là tại vùng đó nhà mạng kia không trang bị đầy đủ các cột thu phát sóng đủ băng tần nên máy bạn ngay vùng đó không nhận 3G, vùng khác thì lại nhận
    Bác thử chuyển thành WCDMA Prefer đi

Can thiệp chỉnh sửa gì đó bạn nói thì không được. Bản thân máy nó support băng tần như thế, do phần cứng chứ đâu phải phần mềm
    Bác nên gọi lên tổng đài nhà mạng đó để báo cáo tình trạng của bác cho họ giải quyết. Vụ băng tần thì phải đích thân do nhà mạng, chứ can thiệp trên máy không có tác dụng đâu bác