Giải mã bộ nhớ

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi joylifebpb, 31 Tháng ba 2014.

1. joylifebpb

joylifebpb New Member

Em thấy ko ít anh chị em xài lte2 đang rất hoang mang. ko biết nó chết lúc nào. em nghe đồn là nó có thề dính 3 căn bệnh sau
    1) máy bị đánh cắp hoặc trốn hợp đồng
    2) lổi phần cung
    3) up rom bên choimobile bị dính clock
    Em cũng như anh chị em nào đang xài lte2 cũng rất lo. vậy xin hỏi những anh, bị lock trước đó 1 ngày có nghịch phá gì ko. hay trước bị lock đã từng up rom gần đó ko. hay sạc pin qa đêm. chơi game liên tục.
    Sẵn đây những ai có kinh nghiệm hoặc biết cách phòng chống cũng như ngừa dc phần nào căn bệnh này thì giải thích dùm nhaz. em cảm ơn

2. MinXotic9x

MinXotic9x Active Member

thứ nhất đó là mình thấy những cái nguyên nhân bạn nói KHÔNG MỘT AI chắc chắn đc, cho nên thay vì lập thêm 1 topic, bạn vào cố mà xem từng trang những chủ đề liên quan ng ta đã lập trc đó, thay vì ngồi chờ ng ta cmt, sao bạn ko tìm cmt có sẵn mà đọc. Nó không có ngừa đc, cũng chẳng biết nguyên nhân để ngừa.
    Sẵn đây thì khuyên bạn tốt nhất kiếm 1 bản rom ổn định, dùng đi, đừng vọc rom. không chỉ riêng bị lock storage, mà còn sự cố các thứ. có cái đó là kiêng đc, còn các vấn đề thuộc về PHẢI DÙNG như game liên tục gì đó thì đã là đt phục vụ cho mình, bạn cứ dùng. nó lock là nó lock, có tránh cũng ko đc.

joylifebpb and aladin.huy1 like this.
  3. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Hỏi bạn bộ chơi game hay lên mạng nó lock thì bạn ko lên mạng ko chơi game à. Xài đt thì để nó phục vụ mình chứ đừng tối ngày sợ này sợ nọ. Có sợ thì một khi bị cũng bị như thường :laugh:
    Câu hỏi kiểu này thấy hoài đâm ra nhàm.

4. joylifebpb

joylifebpb New Member

sợ lổi phần cứng. chơi nhìu wá nó nóng rồi xung đột máy. bị hư.

ggunf thích bài này.
  5. ggunf

ggunf Active Member

Bác Hùng có nói rồi :laugh: chả đánh cắp đánh kiếc gì cả mà là do xung đột vật lí rồi làm lỗi bên trong phần cứng mà ra thôi. Tốt nhất xài thỳ như bác aladin.huy nói là phục vụ đi. Sd giữ đt tốt 1 tý là được thôi mà, hoặc hạn chế sạc pin đt khi nó còn đang quá nóng hoặc vừa sạc vừa chơi game.....:D mình không rành lắm. Mình củng chỉ là dân trải nghiệm room chứ không game và không để ý ba vụ này lắm. Hư thỳ do số tới thôi :laugh:

joylifebpb thích bài này.
  6. vuonghongtien90

vuonghongtien90 Active Member

tui chỉ thắc mắc xung đột vật lý thì tại sao mỗi dòng LTE2 bị mà các dòng khác ko dính, khá vô lý. Còn nguyên nhân như chủ thớt nêu ko đúng đâu, chỉ có dấu hiệu nhận biết là khi máy đang dùng ngon lành như vậy, tự nhiên bị FC tất cả, ko làm đc gì, bạn khởi động lại và chào mừng bạn đến với cửa hàng giải mã

joylifebpb thích bài này.
  7. firefox221

firefox221 Active Member

Em nghĩ là do máy bị đánh cắp, rồi chủ nhân trước đó không muốn dữ liệu trong máy bị lộ ra ngoài, nên đem cái hợp đồng mua đt lên nhà mạng kêu nó khóa. Và chắc chắn là khóa bằng IMEI. Đơn giản thế thôi. Muốn an toàn thì fake IMEI khác. Hô hô

Gửi từ LG-F180S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

8. kenshin854

kenshin854 Active Member

Một số người bị khóa khi không sử dụng internet thì giải thích sao đây bạn? Không lẽ nhà mạng siêu nhân đến nổi sms để khóa điện thoại à?

Vấn đề lock bộ nhớ thì không có cách nào để tránh đâu. Mua hàng chuẩn 1 tí chọn thương gia uy tín có bảo hành cái lỗi này, sử dụng thì ko nên sạc qua đêm và up rom lung tung, cuối cùng thì cầu trời lô hàng mình mua ko bị dính cái lỗi này, cái vụ giải mã này là do chip nhớ toshiba gì đấy, nghe giang hồ bảo thì lô hàng tháng 10/2012 dễ bị dính chưởng hơn, nên mua hàng thì tránh cái lô ấy ra.

9. firefox221

firefox221 Active Member

IMEI thì không cần Internet nha bạn, nó khóa qua GSM cũng được vậy. IMEI là chuẩn quốc tế luôn mà. MÌnh chỉ nghĩ vậy do bạn mình đi du học bên đó cũng từng mất máy và lại nhà mạng để chứng thực, sau đó khoảng 1-2 tuần thì nó khóa.
    Điển hình như có 1 thời Viettel nó bán ĐT SamSung E1081T theo hợp đồng chỉ 300k thôi, nhưng khi hoàn thành hợp đồng thì có thể xài sim nào cũng được, máy đó ko có GPRS hay Wifi gì nhé. Vậy bạn giải thích sao đây.

Last edited: 2 Tháng tư 2014
  10. kenshin854

kenshin854 Active Member

Đã có những máy check imei không báo mất thế mà vẫn bị khóa, và có những máy báo là máy ăn cắp vẫn chạy phà phà. NGoài ra nếu theo dõi kỹ vụ này thì còn có 1 máy là new 100% còn hộp, vỏ hoàn toàn xài 1 thời gian thì bị khóa luôn nhé, máy mua theo hợp đồng bắt buộc phải kích hoạt 1 lần --> không phải do nợ tiền cước mà lock nhé. Vụ viettel mình ko xài cái đó nên không biết, không trả lời bạn được nhưng search thì thấy đem ra hàng cho người ta unlock dễ dàng.

P/s:Ngoài ra nếu ai sợ thì cứ fake imei như bạn trên nói đi.

11. joylifebpb

joylifebpb New Member

nếu cắt hợp đồng sao các dòng khác ko bị. như vu. lg g nhĩ các bác

12. aladin.huy1

G bị nhưng fix bằng phần mềm đc. Kp nhằm thì g2 cũng bị

13. firefox221

firefox221 Active Member

Muốn chắc ăn, kiếm tem vàng mà mua, khỏi sợ gì hết. ko sợ hàng dựng (vì người ta ko bao giờ dựng rồi dán tem vàng lên cả), máy được kiểm tra 2 lần trước khi xuất xưởng, máy ko sợ bị mất cắp, giá mềm hơn. Mình mua 3 cái như vậy rồi, ngon lành cả năm nay.

14. aladin.huy1

Người ta né tem vàng bạn đi chọn tem vàng :laugh:

15. firefox221

firefox221 Active Member

ừa, ý kiến của mình vậy đó, chưa chắc gì full box tem trắng mà hàng thật, còn tem vàng lúc nào cũng 100% là hàng thật.

16. ggunf

ggunf Active Member

Trước tiên kiểm Tra emei khung máy lẫn phần mềm :laugh: sau đó kiểm tra vít vẹo. Kiểu gì củng bị bug máy cả bạn à, tem tiếc gì :D Test xong tới máy ảnh loa nghe vân vân.....rồi làm thủ tục BH và vác máy về :giggle:

17. aladin.huy1

Tem vàng là máy lỗi đc trả lại :laugh: còn về vn chưa chắc trong ruột còn nguyên đâu. Đừng tự tin quá :laugh:

18. firefox221

firefox221 Active Member

tem vàng đổi trả nhưng được Hãng nó xem kĩ càng rồi mới cho đem ra ngoài, bên Hàn quốc nó đâu có đểu như ở VN hay TQ( treo đầu dê bán thịt cờ hó), với lại nó cũng có hộp dán tem niêm phong đàng hoàng, IMEI trên hộp, giấy thông báo của LG, sạc chuẩn chữ hàn mà giá bằng 99%. Chứ có lúc em đi mua tem trắng full box mở ra nhìn cái hình tròn màu trắng bị chuyển sang đỏ hay xanh (giấy quỳ tím) là ngán rồi, còn có lúc cái hộp ko hít với cái nắp nữa.

19. s2kelvin

s2kelvin Active Member

Tránh nhue sau 1 xài sạc chuẩn. Điện fải đc lioa bảo kê. Tránh điện trực tiếp chập chờn. Tránh mấy điện và có điện khi đag sạc. Tránh cài room nào chơi game nóng quá nếu máy bạn xài chuyên chơi game. Dùng ổn định 1 rom.

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk