Tin tức Giảm cân hiệu quả từ 2 món ăn ngon

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi ddsieuthilamdep, 29 Tháng một 2015.

1. ddsieuthilamdep

ddsieuthilamdep New Member

Giảm cân không phải là một điều đơn giản bởi vì nó cần đến sự kiên trì và hiểu biết của bạn về những cách lựa chọn thự phẩm cũng như thực đơn giảm câncho mình.

Để có được một thân hình thon gọn và mảnh mai bạn nên áp dụng cho mình những chế độ ăn uống lành mạnh và thường xuyên thay đổi món ăn để giúp hỗ trợ giảm cân lại vừa giúp bạn ngon miệng hơn.

Thực đơn giảm cân bạn nên thêm 3 món ăn sau đây nhé.

Cá tươi kho mơ ngâm

Những nguyên liệu bạn cần chuẩn bị gồm: 500g cá tươi (tuỳ ý lựa chọn loại cá mà bạn thích)

- 10 quả mơ ngâm

- 40ml nước mơ ngọt

- 3 nhánh sả + 1 mẩu riềng

- Xì dầu, nước màu

Sau đây mình sẽ chọn loại cá biển như các nục, cá thu,..để chế biến nhé.

Bước 1: Bạn cần sơ chế các nguyên liệu rồi để ráo nước. Cá thì bạn nên rửa sạch và khử bắt mùi tanh để món ăn ngon miệng hơn. Sả cắt thành từng khúc rồi đạp dập.

Bước 2: Xếp sả và riềng phủ kín đáy nồi. Việc này sẽ giúp cho cá không bị cháy trong quá trình kho. Tiếp đến, các bạn xếp cá rồi cho xì dầu, nước màu, nước mơ và quả mơ vào nồi. Các bạn chú ý để mơ ở trên cùng để tránh cho mơ bị nát nhé!

Bước 3: Đổ nước cho ngập cá rồi đặt lên bếp để kho. Khi nước sôi già, các bạn hạ nhỏ lửa hết cỡ và tiếp tục kho. Bạn cần kho cho đến khi nước cạn gần hết và hơi sánh lại.

Các bạn chú ý: không được đổ thêm nước lạnh vào nồi trong quá trình kho. Điều này sẽ làm cho cá bị tanh.

Canh cà chua thịt xay

Với nguồn dinh dưỡng dồi dào trong cà chua và thịt xay sẽ giúp bạn ăn ngon miệng và giảm cân hiệu quả hơn. Món canh này bạn nên thêm vào thực đơn ăn uống hàng ngày để giảm cân nhanh chóng bởi món ăn này chứa ít chất béo nên bạn có thể ăn thoải mái mà không sợ tăng cân.

Cách làm món canh cà chua thịt xay:

- Rửa sạch cà chua, hành lá, gọt vỏ gừng rồi xắt nhuyễn ra. Ướp thịt với hành tím và gia vị trong khoảng 10′.

- Trong chảo dầu nóng, bạn cho hành tím vào phi thơm lên, sau đó cho thịt vào xào qua. Thêm 1 tô nước vào rồi đun đến khi nước bắt đầu sôi thì cho cà chua vào. Đun cà chua cho đến khi thật mềm thì bạn đập 1 quả trứng vào nồi, dùng đũa khuấy đều tay cho trứng chín. Rắc thêm hành lá lên trên, nêm nếm gia vị rồi tắt bếp.

Trên đây là 2 món ăn giúp bạn giảm cân hiệu quả và an toàn. Ngoài ra, sản phẩm hỗ trợ giảm cân rich slim usa cũng chính là lựa chọn hoàn hảo để bạn nhanh chóng có được thân hình chuẩn dáng. Nếu bạn không biết nên mua rich slim usa ở đâu thì chúng tôi khuyên bạn chọn tại SieuThiLamDep.Com. để đảm bảo chất lượng sản phẩm và uy tín ủa hàng nhé. Chúc bạn thành công!