Giúp đỡ cho newbie

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi ForeverWithYou, 7 Tháng năm 2014.

1. ForeverWithYou

ForeverWithYou New Member

Em mới mua con gk về, lần đầu xài cảm ứng nên non nớt lắm, mọi người giúp đỡ giùm em. Cho em hỏi cách cài tiếng việt vào máy ạ ? máy hiện tại xài tiếng anh nhưng vẫn còn xen vào tiếng hàn. Em nghe nói cài rom gì đó, mọi người giúp em hướng dẫn chi tiết nên xài rom nào và cài đặt ra sao dùm em với. Cái máy này có nâng lên đc 4.4 ko ạ ? nếu có thì nâng = cách nào và có nên nâng hay ko ? Trong máy em vẫn chưa có phần mềm gì cả, toàn mấy phần mềm tiếng hàn thôi, giờ làm sao để có ? nếu cài cái rom tiếng việt thì nó có sẵn mấy phần mềm thông dụng ko ?

2. hungphat369

hungphat369 Member

Hầu như chỗ nào bán đt HQ cũng đều up rom miễn phí bạn á.
    Đối với GK thì up VDT 5 là ổn nhất (cho văng hết app hàn,gần như full tiếng việt, app cần thiết cũng được tích hợp sẵn, fix lỗi sóng sánh, tin nhắn....., mượt mà ổn định, pin khá tốt và tới nay mình chưa thấy bất kỳ một lỗi nào vd như force close, bootloop, mất sóng , hay thông báo lỗi gì hết)chỉ có pin chờ là hơi củ chuối xíu :D còn lại là như một bản rom gốc hoàn hảo :D
    Nói chung là nên up, xài đt HQ là phải chấp nhận xài rom cook.
    Tương lai GK sẽ lên 4.4 ko bik khi nào thôi :D