[Giúp đỡ] f180l lỗi multitouch sau khi up rom

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Nguyễn Thanh Tiến, 18 Tháng sáu 2014.

1. Nguyễn Thanh Tiến

Nguyễn Thanh Tiến New Member

Chào mọi người, mình là thành viên mới của diễn đàn.
    Tuần rồi mình có mua chiếc F180l. Trong máy có cài sẵn rom 4.1.2 của Trí Huân. Mình đã kdz lên bản 4.4 stock của Hàn, rồi sau đó up zip lên bản vdt-v20.:D
    Vài hôm nay thì mình mới để ý thấy máy chỉ có thể chạm 1 điểm. Phóng to thu nhỏ trang web, hình ảnh, bản đồ bằng 2 ngón đều không được, ngay cả fruit ninja cũng chỉ chém được 1 nhát. Lúc còn dùng 4.1 thì vẫn chạm bình thường.:(
    Bác nào có kinh nghiệm bắt bệnh giúp mình vụ này với, ko đc thì chắc phải up rom khác. Hơi phiền.
    P/s: cho mình hỏi luôn cách về rom gốc 4.4.2 luôn nhé, thank.;)

2. hoanganh1989

hoanganh1989 Member

Tiện bác thử cài sling 2.2 hoặc lucky rom v1 xem có khác ko , nếu ko thì em nghi cảm ứng bác bị lỗi rùi .

Nguyễn Thanh Tiến thích bài này.
  3. Nguyễn Thanh Tiến

tình hình là mình đang định cài sling 2.2 nhưng khi vào recovery để up thì lại hiện lỗi
    "failed to mount /sdcard (No such file or directory)"
    giờ thì sao nhỉ? Hay là kdz cho nó về rom gốc?

4. mamoi99

mamoi99 Member

Bác thử cài lại rec xem. Sao ko dc nữa thì kdz và test lại màn luôn

Gửi từ LG-F180K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Nguyễn Thanh Tiến thích bài này.
  5. Nguyễn Thanh Tiến

cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Vừa mới đi làm về. Mình đã giải quyết xong cái đt rồi.
    Chỉ cần khởi động lại là xong! Lại multitouch như cũ! còn lỗi recovery là do mình quên chưa cài cwm từ freegee sau khi up rom vdt. Giờ thì máy mình đang chạy sling v2.2.2 mới up sáng nay. Dùng khá tốt.
    P/s: chính xác bản vdt mình cài là vdt v21, nhưng không hiểu sao trong software info lại ghi là vdt v20 super lite. Nhưng nói chung là bản này không ổn định. Lúc trước tắt máy khởi động lại thì cái màn hình cảm ứng không phản ứng luôn, làm mình tưởng máy bị hư mất cả ngày trời. Sau đó thì lại bị lỗi multitouch như đã nói. Đã vậy máy lại rất nhanh nóng, tốn pin. Nói chung là không nên cài.