Giúp em chẩn bệnh con LG F180

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi minhngoc0890, 20 Tháng chín 2015.

1. minhngoc0890

minhngoc0890 New Member

chào các bác ạ, e mới mua con LG F180 về, chưa biết gì nên chắc e mua phải hàng dựng, e vừa mua bộ vít 32 đầu 45k mở ra coi thì ko thấy câu dây đồng. Bệnh của nó như thế này ạ:
    1. pin nó dùng từ 100->70% thì bình thường, sau đó sập nguồn, cắm sạc vào thì báo pin 100%, rút ra lại sập, sạc đc 30p->1h rút ra cũng sập mà vẫn báo 100%, chỉ có để từ >3 or qua đêm thì rút ra báo đúng %pin 70-100%. e mở ra thì chắc pin tàu. Vấn đề này phụ thôi ạ.
    2. e mở main máy thì ghi là F180L main v1.1, trong khi máy chạy rom sling v15 4.4.2 F180K, imei e check cũng bản K, imei khay sim khác với imei máy và check cũng bản K.
    3. từ hôm kia, do cái pin của nó với rom báo sai %pin nên e muốn up rom fix lỗi, lang thang vào diễn đàn mình, đăng kí và làm theo các tut, đầu tiên backup emei theo bác VDT, cài recovery = "LG_OptimusG_Recovery_V1.1" rồi khởi động lại máy thì báo lỗi boot error, but recovery success! -> vào được recovery nhưng trên PC ko nhận ra bộ nhớ, chỉ hiện tên, trước đó e chưa copy rom nào vào bộ nhớ máy nên ko cài lại được, sau đó KDZ các bản rom stock K 20B rồi 30B, 30C (e cũng thử cài stock bản L 4.0 và 4.4 rồi) -> cài bình thường ko lỗi -> thì mất recovery, máy hiện lên logo LG rồi tắt, cứ thế liên tục, các bản rom cũ thì còn hiện con robot Android xanh với cái hình lục giác xoay mấy vòng rồi cũng tắt, xong lại hiện, vài lần liên tục thì lại hiện/tắt logo LG, lúc đó vẫn đang cắm cáp or sạc nhưng ko hiện sạc pin, không vào recovery được = "volum+- + power", ko vào flash boot đc = "volume+ + power", chỉ vào đc download mode để cài KDZ, nếu để download mode cắm sạc thì hiện biểu tượng sạc pin, có led báo sạc pin đỏ-> xanh.
    4. e tưởng do up rom ko đc nên chiều nay qua chỗ bác chuyên up rom ở Chính Kinh, bác ý bảo up rom ok nhưng xong thì vẫn hiện tắt logo LG chứ ko vào máy đc, bác ý bảo ra thợ test pin với main coi pin chết hay sập nguồn (bác ý ko lấy tiền up rom, bảo e về sửa máy -> thanks bác). e nghe bác ý về mở main coi có vẻ ngon rồi mang ra cửa hàng gần nhà test, lão chủ ko kích pin mà cắm 2 đầu dây đỏ xanh vào máy rồi bật máy nhưng vẫn chỉ sáng/tắt logo LG, lão bảo up rom bị mất boot ko khởi động máy đc, e bảo nhờ a kiểm tra hộ e xem pin chết hay main lỗi nguồn thì lão bảo phải boot máy rồi mới kiểm tra đc, sửa hết 200k mai lấy, e hẹn lần sau. mang ra quán khác nó bảo hết 200k mai lấy, do lỗi phần mềm, e hỏi lỗi gì lão ko nói, thế là e chưa thỏa mãn tò mò nên lên đây hỏi các bác xem con máy của e chính xác bị gì, có sửa đc ko? e sinh viên nên hơi tiết kiệm tý, e tính nếu main ko bị gì thì mua hòn pin khác rồi về tự up rom thử xem, còn nếu main hỏng phải sửa main và mua pin thì chắc e cho nó vào thùng rác, e mua máy 700k các bác ạ. E lần đầu post nên chẳng biết viết như thế nào, hơi dài dòng các bác thông cảm, mục đích chính của e là biết chính xác nó bị gì, vì sau mấy ngày ngâm cứu mà ko biết thì e khó chịu lắm, e cũng muốn vọc cho biết, để còn các lần sau, chứ biết lỗi rồi mà ra quán sửa 200k thì e cũng ok. Mong các bác giúp đỡ, đây là tình trạng máy e khi KDZ rom stock F180K v20B:

2. minhngoc0890

minhngoc0890 New Member

Ko ai coi giúp e ạ?

3. laanhoang

laanhoang Active Member

máy 700k thì chắc dính lỗi tè le rồi... máy ngon lành thì hơn x2 chứ :D
    cơ mà kính cảm ứng có liệt, nứt kô, nắp lưng nứt kô...

4. minhngoc0890

minhngoc0890 New Member

tất nhiên màn bị nứt bác ạ, với vỏ xấu nữa, pin yếu, hic. mọi thứ khác bình thường ạ.

5. laanhoang

laanhoang Active Member

Khổ, mua rẻ chi dính đồ lỗi về sửa linh tinh cũng chết tiền... bữa có cái đẹp fullbox imei trùng main-khay sim-hộp, có sạc cáp đầy đủ tem zin vít luôn... chỉ nứt 1 đường chổ cảm biến bán có 900k :D

6. laanhoang

laanhoang Active Member

Mà máy bản L e kdz bản K làm gì, kô brick mới lạ...
    Tải lại rom bản L v20 + flashtool 2014 nhé

7. minhngoc0890

minhngoc0890 New Member

hic, e có biết mà chậm ko mua đc. e kdz bản L vẫn ko lên bác ạ.