GIÚP MÌNH VỚI CÁC BẠN ƠI!

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi phuchung1155, 22 Tháng tám 2014.

1. phuchung1155

phuchung1155 Member

Xin chào ACE diễn đàn cùng ban quản trị.
    Em cũng mới tham gia diễn đàn là người mới sử dụng android nên còn nhiều cai ngu lắm.
    hôm nay em mạo muội hỏi các bác vài câu.
    Máy nóng bất thường.
    - Hiện nay em cũng đang dùng g2 docomo nhật bản bình thường dùng vào mạng lươt web
    hay choi game nhẹ nhiệt độ bình thường khoảng 35 đến 39.Nhưng chơi game nặng máy nóng lên rất nhanh lúc sờ vào vùng nút nguồn và nút âm lượng rất nống.em kiểm tra lưu lượng ram còn trống it quá khoảng 230 mb gì đó. Cho mình hỏi liệu có phải phần cứng có vấn đề không ? và làm thế nào để tăng dung lượng ram lên không a.
    Tư vấn up và root máy
    -Hiện tại mình đang dùng bản rom gốc 4.2.2 mình muốn up lại rom để xem có cải thiện không?mình bị lạc với nhiều bản cook rom quá không biêt chọn bản nào mà up cả. rất mong các bạn diễn đàn đã up rom rồi và trải nghiệm cho mình lời khuyên chân thành nhất.
    + Đây là thông tin phần mền máy cuả mình.
    Android version: 4.2.2
    Baseband version : M8974a....
    Kernel version :3.4.0
    Build number: JDQ39B
    Software version: L01F10C.
    Đó là thông tin phần mền máy. Nhờ anh em chỉ cho mình cach root nha.Ở trên diễn đàn có hướng dẫn nhưng mình không hiểu hai thông số Kernel version :3.4.0 và Software version: L01F10C vậy nhờ mọi người chỉ gúp mình nha.

Hướng dẫn sử dụng
    Ở phần màn hình home có một hàng phím cảm ứng bao gồm phím menu, phím back, phím home,. Giờ mình muốn ẩn đi để cho thoáng màn hình được không các bạn. Nếu ẩn được ,ai biết chỉ cho mình với nha.
    Một lần nữa cảm ơn ban quản trị cùng toàn thể mọi người!