GK không boot được, mọi người giúp mình với

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi Zukatoji, 15 Tháng ba 2014.

1. Zukatoji

Zukatoji New Member

Mình đang dùng rom VDT-V6, hôm trước thấy bác gì up rom CM11 SNAPSHOT M4 lên, thấy cũng hay hay mình up thử, không ngờ lại bị lỗi: khởi động tới logo LG thì bị đứng và hiện ra hình con robo android nằm có hình tam giác vs chấm than @@. Giờ mình không kdz được vì cắm vào máy tính không nhận, tuy vẫn vào download mode trên điện thoại được nhưng khi dùng LG Flash Tool thì nó cứ chạy vào phần mềm update driver và... không chạy được tiếp nữa vì không kết nối được với điện thoại. Giờ có cách nào cứu em nó không, hay là phải đem ra tiệm sửa, mình thấy báo giá chát quá nên cũng phân vân, các bác giúp với ah.!

2. ancola66

ancola66 Active Member

Con roboot nằm ngủa đó là vì bạn chưa có Recovery vĩnh viễn. Mà điều bắt buộc của Rom CM11 là phải up từ Recovery vĩnh viễn và máy phải được unlock bootloader.
    * Bây giờ bạn không dùng Flash Tool nữa mà dùng KDZ Tool để chạy lại rom gốc xem sao.

3. Zukatoji

Zukatoji New Member

Cảm ơn bạn, nhưng mình dùng KDZ_FW_UPD thì lại bị lỗi khác, nhưng mình nghĩ cùng 1 nguyên nhân là máy không nhận dc driver điện thoại, có ai còn biết cách gì khác không vào giúp mình với.

4. ngochuygsm

ngochuygsm Member

HCM bạn có thể mang qua mình xem giúp cho :unsure:

5. bshuy2003

bshuy2003 Well-Known Member

Chạy lại rom gốc bằng file tot là ok thôi. Nếu ở Hà nội thì mang đến tôi làm giúp.

6. runforlife

runforlife Member

TOT là ok nhé, Sài Gòn thì ok