Hỏi Google services ăn pin

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi kenshin854, 25 Tháng mười một 2013.

1. kenshin854

kenshin854 Active Member

Mình đang xài rom lamhoang 5/2 F160LV, từ hồi mua máy đến giờ xài ko có gì phàn nàn ngoài cái vụ GPS bắt hơi chậm còn lại ngon hết, nhưng tuần nay thì em nó bắt đầu có vấn đề về vụ pin.

Từ lúc mua về đến giờ nếu mình để bình thường thì khoảng 7 8h mới đi 1% pin. Nhưng khoảng 1 tuần nay thì cứ 1h là 1% pin (tất cả là screen off hết nhé), Mấy bửa nay mò mẫm cũng tim ra nguyên nhân vụ hao pin do dịch vụ của google (google services), lúc đầu thấy nó báo 1 loạt nào là khung dịch vụ, trình quản lý tài khoản, đồng bộ hóa gì đó. Mình đóng băng và loại trừ dần dần ra thì phát hiện
    nguyên nhân chính là thằng khung dịch vụ của google ( google services framwork ) Nó ăn pin. Cứ để yên ko làm gì cả thì 1h là 1% pin. Nếu đóng băng nó lại thì 7 8h mới 1% pin. Nhưng vấn đề ở đây là đóng băng nó lại thì Ch Play và Google map ko chạy được, mà dùng task kill nó thì cứ 2 3' sau là nó tự động chạy lại.

Mình đã tắt hết các đồng bộ hóa, truy cập vị trí, vậy mà nó vẫn chạy lại. Greenify(mình xài bản donate đóng băng được cả file hệ thống nhé) thì không có tên nó trong danh sách để đóng băng tạm thời, còn đóng băng bằng titanium thì như mình nói ở trên mấy cái Ch play và Google map ko chạy được. Giờ có bác nào biết cách giúp giùm mình xử lý cái này với. Lên Xda thì thấy cũng nhiều người bị, họ chỉ bảo là đóng băng google play services và mấy cái linh tinh, nhưng mà mình làm theo thì cũng ko ăn thua, đóng băng loại trừ thì phát hiện ra thằng này giờ ko bik giải quyết sao luôn. AI biết thì chỉ giùm mình cái, chứ ngày xưa 2 3 ngày mới sạc pin 1 lần giờ dính thằng này là mỗi ngày phải mỗi sạc, chán ko chịu được.

2. gin4

gin4 Member

Mình dùng greeninfy đóng bt mà bạn....

Sent from my LG-F160 using Tapatalk 4

3. kenshin854

kenshin854 Active Member

Khung dịch vụ của google (google services framwork) đâu có trong list greenify đâu bạn. Nếu có thì mình đỡ khổ quá rồi. Bạn kiểm tra lại coi có cái đó ko, nếu có bạn cho mình xin bản greenify của bạn nha. Bản của mình là bản donate nhưng ko có cái đó mới bực mình chứ.

4. gin4

gin4 Member

À thế thì ko có thật . chỉ có googleplayservices....

Sent from my LG-F160 using Tapatalk 4

5. HoangLong

HoangLong Member

máy mình độ mấy hnay cũng bị tình trạng này,bình thường mày để qua đêm gần như không bg mất % nào,dạo này để qua đêm toàn mất 10>20%,ban ngày thì đúng là cứ khoảng 1 lúc lại thấy sụt 1%,lúc đầu tưởng do Launcher nhưng xóa launcher dùng giao diện gốc cũng vẫn thấy pin sụt ý như của bác chủ topic,có lẽ nào mình cũng bị như bác chủ topic...:(

6. thenguyennd90

thenguyennd90 Member

có cách nào khắc phục ko ta ?

7. The Game

The Game Active Member

8. Giang

Giang Active Member

Bấm menu vào Tính năng thử nghiệm, cho phép đóng băng ứng dụng hệ thống là đóng đc thôi mà.donate quan trọng là làm đc thế chứ ko thì cài donate làm gì...

9. kenshin854

kenshin854 Active Member

Tình trạng bệnh của em nó ngày càng nặng rồi. Tối qua dùng titanium đóng băng cái Khung dịch vụ của google (google services framwork) thì sáng nay thấy sụt 6%/1 đêm, mọi lần đóng băng cái này là có 1% thôi. Sáng ra tức qua gỡ đóng băng ra cho chạy bình thường luôn thì 1h sụt 1%. Hệ thống Android chiếm 45% , kiểu này chắc cài lại rom luôn quá. :(