Góp ý và cần Anh / Em giúp !

Thảo luận trong 'LG Prada 3.0' bắt đầu bởi vananuan, 19 Tháng sáu 2013.

1. vananuan

vananuan Well-Known Member

Vào đề nhanh gọn lẹ :
    - Xin MOD tạo 1 topic chuyên về báo / xử lý lỗi hoặc các trục trặc phát sinh về em nó . mọi phát sinh đều tập trung vào topic để tiện theo dõi vào xử lý !

- Nhờ anh em tư vấn giúp mình vì : trước đó mình dùng rom PradaSnake version 1.4 nhưng mình đã up về stock 20D 3 hôm nay và PIN có hiện tượng báo ảo , để qua đêm không mất một phần trăm nào hết . mình thấy ngộ nên reboot lại thì mất khoản 10% và lần nào cũng vậy ! Anh Em biết thì góp ý giúp mình !

2. mrd213

mrd213 Active Member

Chào bạn, vấn đề thứ 1 mình sẽ cân nhắc, vấn đề thứ 2 bạn có thể thử qua cách wipe battery mình đã từng nêu
    Có 1 điều là pin chờ của PRADA khá lâu, mình đã từng thử để không động chạm gì và kết quả là được gần 3 ngày, nhưng nếu sử dụng thì chỉ được hơn 1 ngày là cùng, pin từ 100% xuống 99% lâu hơn, còn từ 99% trở xuống lại xuống nhanh hơn.

kid1412v and vananuan like this.
  3. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Bạn thực hiện factory reset lại máy đi nhé.

Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng ứng dụng LG Việt

vananuan thích bài này.
  4. thuongnb

thuongnb Active Member

Nhìn chung bản PradaSnake được đánh giá là tốt trong các bản rom khác nhưng dùng 1 t gian có vẻ cũng hơi chậm 1 chút nhưng có thể chấp nhận được. Hôm nào lại làm quả factory cho máy về trạng thái ban đầu mới được

5. kid1412v

kid1412v Active Member

bản rev3 cũng khá ngon, nhiều giao diện màu mè nhưng lại chưa VH hết, kết hợp được 2 bản này thì tốt quá. anh chucvnvn có tài liệu hướng dẫn cook rom con này ko, trước em toàn nghịch file zip giờ toàn file img chẳng biết chỉnh sửa kiểu gì.