Hỏi GPro hiện icon tai nghe ?!

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi banociki, 11 Tháng ba 2014.

1. banociki

banociki Active Member

E có con GPro like new, gần đây bị tình trạng hiện icon tai nghe dù ko cắm tai nghe (hình tham khảo đính kèm) Đút tai nghe ra/vào vài lần thì lại bình thường ?! Máy dùng kỹ ko vô nước, có bác nào biết cửa hàng nào uy tín ở SG để e đem qua nhờ kiểm tra/vệ sinh ko, còn nếu phải thay giắc tai nghe khoảng bao nhiêu tiền ? :( Thanks các bác !

Các file đính kèm:

2. cothesua

cothesua Active Member

Klq nhưng bác thử up rom mới xem có hết k

3. banociki

banociki Active Member

Mới up rom khác xong vẫn vậy, rút tai nghe ra/vào thì lại ok, phát nhạc 1 hồi lại hiện tai nghe, chắc bung máy vệ sinh thử xem, :(

Last edited: 11 Tháng ba 2014
  4. Vanvuong

Vanvuong Member

bị kẹt cái lẫy trong đó rồi, khi có icon tai nghe nếu có đt có loa ngoài hok, có nge đc đt không. thay rẻ bèo nhưng chắc phải bung máy quá

5. banociki

banociki Active Member

Khi có icon tai nghe thì nghe ĐT vẫn bật speaker bình thường chỉ ko nghe bằng loa thoại mà phải nghe bằng tai nghe, cắm rút tai nghe 1 vài lần thì lại bình thường, đc 1 hồi lại hiện tai nghe tiếp?! Nếu thay cái giắc tai nghe khoảng bao nhiêu bác, cửa hàng nào ở SG uy tín chút. Thanks bác trước !

6. Vanvuong

Vanvuong Member

có cái tiệm ở ngã 5 chuồng chó, gì Anh ấy, chẳng nhớ nữa mình thấy làm cũng đc

7. banociki

banociki Active Member

Để e xem sao, ko thì rao bán luôn cho bác nào có kinh nghiệm sửa chữa, máy like new, sạc cable zin, chỉ bị lỗi tai nghe duy nhất, TH xấu nhất phải thay giắc tai nghe, :(

8. Vanvuong

Vanvuong Member

thật lòng là bán không ai dám mua đau :laugh:, có mua cũng hạ giá thảm lắm giữ lại mà xài thôi, không phải nói xui nhưng về nguyên tắc có thể bị main nữa đó. chúc bạn may mắn

Last edited: 12 Tháng ba 2014