Hướng dãn fix lổi GPS gL g2 các bản nhà mạng mỹ vs980 ls980

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Ngọc Hoan, 22 Tháng mười 2015.

1. Ngọc Hoan

Ngọc Hoan New Member

Nhân tiện có bạn hỏi mình cách fix GPS thì mình cũng làm topic này để anh em có cái mà sửa khi gặp lổi này.
    Áp dụng cho gl g2 vs980 ls980 và cả nuxus các dòng của GL
    Trước tiên mình xin đính chính lại là việc GPS ở đây là dùng vệ tính để định vị nhé. không phải dùng mạng và wifi để định vị đâu. Các máy mình nêu ở đây mình cung xin nói luôn là lổi của nó là do Ang ten chứ không phải tại chíp. vì theo mình được biết chíp gps 3g đã được tích hợp sẵng trong cpu rồi nên nếu nói hỏng chíp thì chết mẹ nó máy. hehe. cũng có thể là do chết chíp công suất, cái này thì mình cũng không rỏ nhờ mấy anh kỹ thuật tư vấn hộ.
    Ở đây sẽ có 2 phần. 1 là phần cứng và phần mềm.
    1. Sửa chửa phần cứng lổi nguyên bản của máy
    Mình tham khảo diễn đàn xda thì các máy g2 nhà mạng của mỹ lổi gps rất nhiều. cụ thể ở đây là lổi ăng ten thu sóng.
    ở trên là hình nắp lưng của 1 em g2 bản nhà mạng ls980, vị trí khuân vùng màu vàng là chấn ăng ten dán ở nắp lưng khi ta đống nắp vào đt thì nó sẽ ép xuống 2 châu ở thân máy tạo tiếp xúc ăng ten.
    Vậy vấn đề ở đây là gì ?
    Xin thưa với các bạn là cái này mình cũng không rỏ tại sao mình thấy nó đống vào khít rồi mà lại éo có sống gps nhĩ. Mình thấy thật vô lý khi trên diễn bàn người ta bày như dưới

"Các bạn thấy người ta cắt 1 tấm bìa tương đối dày. Sau đó họ dùng móng tay nhức 2 chân kết nối ăng ten gps lên và đặt tấm bìa vừa với kích thước 2 chân GPS đó xuống dưới và đống nắp lại vầy là xong"

Lúc đâu mình cũng thử cách trên và thách bại. mình mở gps cũng chả thấy sóng sánh gì Mình thử dùng day diên nối vào dắc ở mên thì có sóng nhưng ko biết làm sao đống nắp. Sau đó mình thử tấm bìa dày hơn thì kết quạ thuyệt vời. hehe.
    Mình cũng xin nói luôn là máy mình mới mua 2 ngay là mình gỡ ra làm rồi. nắp tuy khá cứng nhưng cố lấy móng tay gỡ ra là tạch tạch và tạch nó sẽ ra nhẹ nhàng và đặc biết ko có day dính main nên tháo như nắp đt bình thường.

2. Qua bước 1 các bạn tiếp tục làm bước 2 nhé.
    Mình dùng qua khá nhiều rom co g2 dù mới mua máy chưa đến 1 tháng từ stock cho đến cook nhưng không hiểu sao cái file gps.conf trong system/ect lại không thể kết nối với vệ tinh. Tham khảo rất nhiều diễn đàn thì thu được 1 file gps.conf ở bên dưới dùng khá ok. và 2 phần mềm mình đã mod lại để đi kèm với gl g2

file gps.conf https://drive.google.com/file/d/0B_tlog3-XiKcQVJoYkp3MUNjaGc/view?usp=sharing
    Tải về copy đè file góc ở mục system/etc
    phần mềm test GPS https://drive.google.com/file/d/0B_tlog3-XiKcSGRGa28xVVdEbnc/view?usp=sharing
    Phần mềm này mình mod cho gl g2 các bạn tải về và vào cài đặt chọn tự động bất gps gl là được
    Phần mềm test và lấy dữ liệ Agps https://play.google.com/store/apps/details?id=com.chartcross.gpstest
    Sau khi fix xong phần cứng tao tác copy đề file gps và cai phần mềm gps gl lên thì các bạn cài phần mềm này và bật nó lên nhớ bật cả wifi hoặc 3g. đứng chổ nào thoáng mát kiên nhẫn dợi 15 phút. Nó sẽ cập nhật GPS và từ từ những cột sóng gps sẽ hiền lên càng lúc càng nhiều bây h các bạn tắt đi để cho gps gl làm việc.
    Sau khi làm những bước trên thì môi lần các bạn bật định vị nó sẽ hoạt động bình thường và nhân sống gps khá okie.

Có gì không biết có thể comen ở dưới nhé mình sẽ hướng dẫn tỉ mỹ cho các bạn. Thân ái và quyết thắng. hehe

2. koylazy8x

koylazy8x Active Member

f320 làm thế nào đây bạn ơi bật gps ko có tý sóng nào bật mạng lên mới định vị đưuọc ?