Hướng dẫn Hướng dẫn chi tiết cách chọn mua LG G3 Cat 6 chuẩn nhất, tránh mua phải hàng dựng

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi Neva Kein, 2 Tháng tư 2016.

1. Neva Kein

Neva Kein New Member

Xin chào anh em cộng đồng LG Việt!

Thời gian gần đây, những chiếc LG G3 Cat 6 cũ từ thị trường Hàn Quốc đang đổ bộ rất nhiều về thị trường Việt Nam. Có khá nhiều bạn muốn mua cho mình một em như vậy vì cấu hình của nó rất khủng, ngang với Galaxy Note 4, hiệu năng, camera đều tốt cả nhưng lại sở hữu một mức giá mà Note 4 phải ao ước, chỉ rơi vào khoảng 3 triệu rưỡi cho đến 4 triệu, tùy từng cửa hàng.

Tuy nhiên, chất lượng của những chiếc máy này lại là một câu hỏi khó đối với nhiều người, vì sao lại có mức giá rẻ như vậy? làm thế nào để chọn được cho mình một chiếc LG G3 Cat 6 có chất lượng tốt? không qua sửa chữa hay làm sao để không mua phải hàng dựng? Hôm nay mình sẽ giải đáp những thắc mắc đó cho các bạn!

1. Thứ nhất, chúng ta cần nói rõ rằng, đọc đến đây có nghĩa là bạn đã yêu G3 Cat 6 và muốn mua máy rồi đúng không nào. Vậy thì điều đầu tiên các bạn cần quan tâm đó là địa chỉ, thông tin cửa hàng điện thoại, nơi các bạn muốn mua.
    Cụ thể, Ở đó bán hàng đó ở đâu? có uy tín không? chế độ bảo hành ra sao? giá bán thế nào? khuyến mãi những gì? rẻ hay đắt, đắt quá thì chắc chắn không mua rồi mà rẻ quá thì cũng nguy hiểm, không có cái gì là miễn phí cả. Các cụ có câu, tiền nào của nấy mà! Nếu mọi thứ bạn cảm thấy ok thì được rồi, vác tiền lên và đi thôi.

2. Bước thứ hai, khi đã xong bước tìm hiểu thông tin cửa hàng muốn mua rồi chúng ta đến cửa hàng và kiểm tra hình thức và chức năng:
    • Máy LG G3 Cat 6 xách tay Hàn Quốc, hầu hết đều là những chiếc máy cũ, đã qua sử dụng, được dùng lướt ở bên Hàn rồi được các thương gia tại Việt Nam thu gom lại, mang về bán tại thị trường trong nước. Đương nhiên chính vì là máy cũ nên không thể tránh khỏi xước xát, có thể nhiều có thể ít, chắc chắn là không thể có máy cũ mà không có xước xát gì đúng không nào? nếu quá đẹp không một vết xước thì chỉ có hàng thay vỏ thôi.
    • Vì là máy đã qua sử dụng tại Hàn Quốc nên chắc chắn sẽ không có tem trên các con ốc, hãn hữu vẫn có những máy còn tem trên ốc, tuy nhiên bạn vẫn có thể kiểm tra xem máy đã bị chọc ngoáy, thay thế sửa chữa gì hay chưa bằng cách nhìn kỹ vào những con ốc ở mặt sau lưng máy, (hãy mở nắp lưng ra) nếu những con ốc đó còn đẹp, không bị toét ốc hay xước quá nhiều ở chỗ xoáy ốc thì đúng rồi đấy, máy đó còn zin!
    • Quên chưa nói với các bác, G3 Cat 6 thì đương nhiên là vỏ sau máy cũng có chữ G3 cát 6 bên cạnh loa nhé ạ, không nhắc các bác lại mua nhầm G3 Hàn thường thì khổ. phía trên sẽ có logo nhà mạng: olleh, sk telecom hay LG U+. :3
    • Tiếp đến xem các cạnh viền có xước xát móp mép quá nhiều hay không, nếu nhiều thì chọn con khác, chủ cũ chắc dùng tã quá rồi.
    • Phần quan trọng nhất: màn hình. Các bạn xem màn có bị xước không, một vài vết thì không sao, nếu nhiều mà lại xước to thì đổi ngay máy khác nhé! Tiếp đến vào test màn hình. Các bạn dùng mã: LG: 3845#*mã máy# để test. Sau đó ấn giữu 1 icon trên màn hình home, di khắp các vị trí trên màn hình, nếu có chỗ nào icon bị trượt ra thì đó là điểm chết hoặc điểm màn hình bị lỗi, đổi ngay máy khác xem nhé!
    • Test Camera: chụp thử nhiều bức bằng cả camera trước và sau, xem chất ảnh, độ chi tiết, bão hòa màu tốt không. tốc độ lấy nét nhanh hay chậm, có bị thoát đột ngột không, nếu ok hết thì chuyển qua bước test tiếp theo.
    • Test pin: Trải qua những bài test trên, bạn để ý xem pin tụt có nhiều không, tụt có nhanh không, Chơi thử một vài game nặng thử xem sao, bình thường 2p tụt 1% là pin tốt, tụt 1p 1% thì cũng là bình thường vì là pin đã qua sử dụng, không đáng lo, nếu tụt hơn thì bạn nên yêu cầu chủ cửa hàng đổi cho máy khác hoặc đổi cho viên pin khác là ok thôi, không cho đổi thì...em đi mua chỗ khác. :3.
    • Nếu thấy ok hết thì test tiếp đến các chức năng như loa ngoài, loa trong, wifi, 3G xem dùng có ổn định không, có bị chập chờn không? nghe gọi có rõ ràng không, chất âm ra sao?
    • Vì là máy nguyên zin nên bạn có thể gặp được những máy vẫn còn nguyên tin nhắn, ảnh hay có thể ngay cả facebook của chủ cũ người hàn trên máy, đó là những chiếc máy có thể nói là zin hoàn toàn, test tất cả các chức năng mà không lỗi lầm thì chúc mừng bạn, bạn đã tìm được chiếc máy cũ ngon nhất quả đất rồi đấy! :3
    3. Bước cuối cùng, Tham khảo chế độ bảo hành và khuyến mãi tại cửa hàng, nếu thấy hợp lý và an tâm thì bạn biết phải làm gì rồi đấy, rút tiền ra và mang máy về thôi. :3 Đừng quên nói cửa hàng cài đặt, nâng cấp phần mềm ổn định nhất cho máy. Hiện nay bản android 5.0 lollipop là phiên bản ổn định nhất bạn nên cài đặt.
    Như vậy là mình đã giới thiệu cho các bạn một cách chi tiết để có thể chọn mua được một chiếc máy LG G3 cat 6 hàng chuẩn nhất, Zin nguyên bản, không qua sửa chữa.
    Chúc các bạn tìm được chiếc máy ưng ý nhất cho mình! :)
    Nguồn: didongbaominh.com
    Đã tham khảo: Bác Sĩ Mobile​

Last edited: 2 Tháng tư 2016
  2. thanhloc0306

thanhloc0306 New Member

ở Tp.HCM thì nên mua ở các cửa hàng nào vậy

3. NgocLinhMax

NgocLinhMax New Member

4. KingApple

KingApple Active Member

bài viết rất bổ ích