Hướng dẫn Hướng dẫn LG Lte2 Mất imei=0 Nhưng vẫn xài bình thường

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi ghinokim6273, 14 Tháng tư 2014.

1. ghinokim6273

ghinokim6273 Member

Như tiêu đề thì mình có 1 em lg lte2 mất imei=0.Không cách nào khắc phục được lấy lại imei.
    Nhưng mình đã tìm ra cách để có sóng nghe gọi , wifi , 3g ,2g .... như bình thường.
    Những ai bị máy imei=0 ma up stock hay làm đủ bài hướng dẫn vẫn bị =0 thì ghé vào mà check nhé.

Rất đơn giản chỉ cần làm 2 bước và đợi 10p nhé:

Bật điện thoại lên ---> settting---> bật chế độ 3g lên (ko cần thiết phải có sóng chỉ cần bạn đúc sim vào)
    Sau đây là hình và video minh test cho các bạn
    video up sau nhé làm biếng quá.Chúc các bạn thành công như mình

Các file đính kèm:

2. nhan1431

nhan1431 Active Member

???????????

3. caophilam

caophilam Well-Known Member

vãi cả hướng dẫn . imei bằng 0 vẫn có sóng bình thường khi nào null mới ko có sóng .

4. ggunf

ggunf Active Member

bằng 0 và không có luôn imei khác nhau nhé :laugh::laugh:

5. lte2lg

lte2lg Member

Trước máy mình imei null up stock củng không có. Dành face imei . ai ngờ nó lại về imei gốc.. Không hiểu vì sao. Imei null mà vẫn vào wifi bình thường

6. caophilam

imei nó liên quan gì đến wifi đâu .

7. boconngusi

boconngusi Active Member

IMEI null với IMEI Unknown khác nhau gì ko nhỉ, trước máy mình bị Unknown :laugh:

8. lte2lg

lte2lg Member

1 số máy vẫn không vào được wifi đó bạn. Mà app backup imei sao không backup được lte2 nhỉ . mình backup 2 lần mà khôi phục thành công nhưng không có imei. Róm stock cũng vậy

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

9. caophilam

ko phải lúc nào cũng khôi phục đc tùy theo trường hợp mất . mà khôi phục 1 2 lần chưa chắc đã ok . mình khôi phục cả chục lần mới có lại . mình chưa từng thấy trường hợp nào mất imei mà ko xài đc wifi cả

10. caophilam

như nhau cả thôi . tùy rom hiển thị

11. ghinokim6273

ghinokim6273 Member

Này Bác Caophilam à bác có hiểu ý bài viết và topic không ở đây mình nói là imei=0 không thể fake imei hay bachup gì cả làm đủ mọi cách cả bài hướng dẫn copy vớ vẫn của bác copy lại của người ta vẫn không được.
    Và mình đã xem các bài trả lời của bác.Bác chả hiểu gì vào mà comment .Nếu mất imei=0 thì máy sẽ không có sóng và không nhận Sim bác hiểu chứ.và nếu làm đủ mọi cách fake imei hay backup imei vẫn không được đấy là do phần cứng chứ không phải nhiều lần là được bác ngáo à.
    cho dù bác fake cả 100 lần thì cũng ko được vì ấy là do phần cứng.
    Ở đây bài của mình hướng dẫn các bạn imei=0 ko thể backup và fake và không nhận Sim dể nghe gọi và không sóng 3g.
    Nhìn cho kỹ và học lại đi bác chả hiểu gì mà vao comment ngáo vãi

Last edited: 14 Tháng tư 2014
  12. caophilam

hâm nặng mình có cmt cho bạn vấn đề null ko , mình có hướng dẫn gì bạn ko . cắn quẩn à . vớ vẩn mà từng cứu đc đó . trước khi mở mồm nói người khác coi lại mình nhé . ae người ta trao đổi mà ức chế gì ở đây thế .

13. ghinokim6273

ghinokim6273 Member

Này Bác Caophilam à bác có hiểu ý bài viết và topic không ở đây mình nói là imei=0 không thể fake imei hay bachup gì cả làm đủ mọi cách cả bài hướng dẫn copy vớ vẫn của bác copy lại của người ta vẫn không được.
    Và mình đã xem các bài trả lời của bác.Bác chả hiểu gì vào mà comment .Nếu mất imei=0 thì máy sẽ không có sóng và không nhận Sim bác hiểu chứ.và nếu làm đủ mọi cách fake imei hay backup imei vẫn không được đấy là do phần cứng chứ không phải nhiều lần là được bác ngáo à.
    cho dù bác fake cả 100 lần thì cũng ko được vì ấy là do phần cứng.
    Ở đây bài của mình hướng dẫn các bạn imei=0 ko thể backup và fake và không nhận Sim dể nghe gọi và không sóng 3g.
    Nhìn cho kỹ và học lại đi bác chả hiểu gì mà vao comment ngáo vãi

14. caophilam

imei bằng 0 mà kêu là ko có sóng và ko nhận sim . ko thấy rất nhiều người lập topic imei bằng 0 vẫn nhận sóng bt à . bạn phải hiểu rõ mình ko hướng dẫn gì bạn nhé bớt sủa lại nhé mình có cmt hướng dẫn bạn cái gì ko . mình thấy topic người ta lập ra có người cứu đc thì mình copy chia sẻ xem cứu đc ko bạn làm ko đc lên đây sủa gì thế .

15. caophilam

lgviet dạo này lắm trẻ trâu .

16. ghinokim6273

ghinokim6273 Member

Bác không hiểu ý bài viết Bác nói mất imei vẫn có sóng wifi ở đây mình nói là không nhận Sim mà bác hiểu rõ chưa bác và bài viết copy của bác có cần mình phải send link ko bác bảo la dùng backupimei1.3 app đấy nhớ chưa bác bác copy của bác hoàng đấy

17. ghinokim6273

ghinokim6273 Member

18. ghinokim6273

ghinokim6273 Member

http://vegaviet.com/threads/44959/ thêm 1 topic nữa nè cậu không biết gì vào ma cmt nói wifi vớ vẫn ở đây người ta nói không nhận Sim và hướng dẫn các bác cách để máy nhận Sim

19. ghinokim6273

ghinokim6273 Member

imei = 0 tương đương với mất sóng và không nhận Sim hiểu chưa bác vớ vẫn ko hiểu được cả lỗi mất imei phần cứng mà cũng vao comment mún có lại imei thì đi đóng cái flash khác vào thì có số imei của flash ấy liền 700k đấy là do phần cứng

20. caophilam

Đọc kĩ lại topic chưa imei 0 vẫn nhận sóng bình thường sau này mới mất. Còn cái link vegaviet bạn có đọc kĩ chưa mất hết tất cả và ko thể kdz lại . cái vụ null đóng chip là có hả rất nhiều người phải bán xác và a hùng cũng gặp vài e đóng xong vẫn vậy nhé . cá nhân mình từng bị 1 e và phải bỏ main nhé . bạn đi hỏi 10 người mất imei xem máy họ có vào đc wifi ko . imei bằng 0 có sóng cũng có và ko có sóng cũng có tùy trường hợp . phán cứ như thánh .

https://www.nhattao.com/threads/ban-lg-lte-2-imei-0-chi-co-song-2g.2674234/

Last edited: 14 Tháng tư 2014