Hướng dẫn qua về rom stock cho GL G2 bản quốc tế D802?

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi nhons, 27 Tháng ba 2014.

1. nhons

nhons New Member

Mình xem nhiều topic quá nên không biết làm theo cách nào? Rất cảm ơn các bác trên diễn đàn đã hướng dẫn. Hiện mình cũng không biết nên làm theo cách nào. Rất mong được bác pro nào hướng dẫn tận tình và cung cấp file chính xác để các bạn khác và mình có thể làm được. Unroot cho bản 4.2.2 để có thể cập nhật OTA được. Nếu có hình ảnh thì càng tốt. Rất mong các bác nhiệt tình giúp đỡ và xin các bác đừng đưa link nữa. Hướng dẫn cụ thể luôn. TKs các bác.

2. Danniz

Danniz New Member

vụ này mình vừa mới làm xong. Mình hướng dẫn bạn theo cách mình làm nhé.

• Download Rom stock 4.2.2 - 80210E_00.kdz theo link sau: Click Link
    • Download công cụ cần thiết tại link sau: Click Link (Download cả 2 file trong link đó bạn nhé).
    • Cài đặt Driver cho máy.
    • Tiến Hành Làm theo các bước sau.
    1. Giải nén 2 file công cụ đã tải về ở bước 2.
    2. Vào thư mục KDZ_FW_UPD_EN cài đặt file B2CAppSetup, msxml (nếu cài đặt rồi thì có thể bỏ qua).
    3. Copy đè toàn bộ file và thư mục trong file LGMOBILEAX đã giải nén vào thư mục C:\ProgramData\LGMOBILEAX
    4. Sửa file Host thêm dòng "127.0.0.1 csmg.lgmobile.com".
    5. Chạy file http trong thư mục shttps
    6. Chạy file Windows Enabler và chọn On ở System tray.
    7. Đưa G2 về chế độ Download Mode bằng cách tắt nguồn, nhấn giữ phím Volume +, rồi cắm cáp vào nhé.
    8. Chạy file UpTestEX_mod2_marwin
    • Chọn các mục theo hướng dẫn (thường trên diễn đàn chọn phonemode là emergency hoặc cs_emergency, nhưng khi mình làm vậy thì kdz xong thì thấy hiện rooted khi vào download mode, mình chọn DIAG làm xong nó hiện unroot nhìn có vẻ nguyên bản hơn :) ).
    • Sau khi hiện lên bản điều khiển khác thì cứ chọn Start Upgrade, rồi chọn Different country cho mục country. Ok
    • Chờ tới 100%, hiện thông báo hoàn thành là xong.
    • LƯU Ý: NẾU Ở 4.4.2 KDZ LẠI 4.2.2 THÌ KHI KHỞI ĐỘNG SẼ BỊ BOOTLOOP. CHỈ CẦN HARD RESET LẠI LÀ KHỞI ĐỘNG OK. TẮT MÁY HẲN RỒI NHẤN GIỮ NÚT VOLUME - VÀ NÚT POWER, HIỆN LÊN LOGO THÌ THẢ HAI NÚT RA VÀ NHẤN LẠI NÚT POWER SẼ HIỆN LÊN MÀN HÌNH HARD RESET. SAU KHI KHỞI ĐỘNG LẠI THÌ SẼ CÓ THÔNG BÁO OTA 4.4.2 :D

vuut and nickytun85 like this.
  3. nhons

nhons New Member

Máy của bạn cũng là bản Việt Nam luôn đúng không? Cho mình cái số điện thoại đi. nếu làm không được còn alo trợ giúp. hiih

4. nhons

nhons New Member

Sao minh khong cai duoc cai file "B2CAppSetup" nay. No bao ket noi internet roi nhan tiep tuc ma khong dc? chi giup nhe.

5. vuut

vuut Well-Known Member

HIDE FILE ON??????? tren may tinh

6. vinhvinh305

vinhvinh305 New Member

hic,e cũng bị như bác này :((