Hướng dẫn root LG F490L android Kitkat 100% thành công

Thảo luận trong 'LG G3 Screen - LG F490' bắt đầu bởi quanvang, 16 Tháng một 2016.

1. quanvang

quanvang New Member

Mình vừa làm theo hướng dẫn ở đây và đã thành công trên em F490L bản Kitkat 4.4.4. Làm phát được ngay không lỗi gì cả. Chưa có máy 5.0 nên chưa thử được. anh em nào có thì cũng nên thử cách này xem sao nha.
    Tải các file đính kèm
    https://drive.google.com/a/toandatviet.vn/file/d/0B64fQDrxsjPGclF1UVN4ZjVFLTg/view?usp=sharing
    https://drive.google.com/a/toandatviet.vn/file/d/0B64fQDrxsjPGYWFPRnNQSGZWblE/view?usp=sharing

Cài đặt cả 2 file driver nha, sau đó giải nén file Lg_Root ngoài desktop
    Trên điện thoại bật gỡ lỗi usb, sau đó cắm cáp vào điện thoại.
    mở CMD (win+R->cmd).
    Gỏ:
    cd Desktop
    ->enter
    cd LG_Root
    ->enter
    adb devices
    ->enter

Lúc này trên màn hình điện thoại sẽ hiện câu thông báo, Chọn "Luôn alllow từ máy tính này" sau đó nhấn "OK".

Sau đó Gõ lại "adb devices" và bạn sẽ thấy một số serial cùng với "thiết bị".

Tiếp tục copy và paste lệnh:
    Mã:
    adb.exe push busybox /data/local/tmp/ && adb.exe push lg_root.sh /data/local/tmp && adb.exe push UPDATE-SuperSU-v2.46.zip /data/local/tmp

Sau đó tắt nguồn điện thoại và rút cáp micro-USB ra.Tiếp đó nhấn giữ nút Volume Up, cắm cáp micro-USB vào lại, điện thoại sẽ khởi động và vào chế độ download mode

Trên máy tính vào thư mục Lg_Root rồi chạy Run As Administrator "ports.bat"

Ghi nhớ số cổng COM bên cạnh "DIAG1". Tùy máy tính cổng này sẽ hiển thị số khác nhau nha.

Vào lại màn hình cmd đang làm nãy giờ tiếp tục gõ lệnh

Send_Command.exe \\. \ COM(số com)
    enter

tiếp tục gõ lệnh
    sh /data/local/tmp/lg_root.sh dummy 1 /data/local/tmp/UPDATE-SuperSU-v2.46.zip /data/local/tmp/busybox
    enter

Sau đó mở nắp LG F490L ra rồi tháo pin, chờ màn hình tắt hẳn bạn bỏ pin vào lại ( không rút cáp micro usb ra nha ), máy sẽ tự khởi động lại, sau khi khởi động xong kiểm tra điện thoại đã có super user rồi nhá :)

Đây là hướng dẫn root LG G2 android lollipop, mình đã dùng thử để root cho LG F490L bản Kitkat của mình và đã thành công, thấy diễn đàn chưa có ai làm bài hướng dẫn cụ thể cho F490L nên mình sửa lại và đăng bài cho newbie có thể tự làm ( mình cũng newbie :)
    Link nguồn hướng dẫn :
    http://sccn.vn/threads/root-lg-g2-s...-quen-flash-super-su-bang-download-mode.9153/

Cảm nhận của mình là em này sài cũng rất sướng, chỉ là ít người sài nên không học hỏi được nhiều. Mình đang chạy Kitkat muốn lên 5.0 để cảm nhận nhưng sợ lên rồi không xuống lại được, không biết có bạn nào biết cách từ 5.0 xuống lại 4.4 thì làm bài hướng dẫn anh em với nha, sợ lên sài không ưng ý muốn xuống lại không xuống được nên chưa dám lên

Last edited: 16 Tháng một 2016
  2. bxrobetun

bxrobetun New Member

Mình thì lên 5 nhưng ko root đc,mà bạn lên 5 thì ok lắm pin đỡ hao,máy hết lag nhé..sure

3. quanvang

quanvang New Member

Đúng rồi, mình thấy 4.4 lag quá, antutu có 25k, nếu tải v21b về lên 5 thì nó sẽ vẫn là v21b hay nó lên luôn v21d vậy bác, tham khảo thì thấy nói v21b root được, còn lên luôn v21d thì pó chiếu :(

4. quanvang

quanvang New Member

Bác ơi, mình vừa lên 5.0.2 bản v21b và đã root thành công, antutu 38k và máy chạy mượt mà, bác tải bản rom gốc về và làm theo hướng dẫn bên này, nhớ lúc uprom thì tắt wifi trên máy tính đi để nó không tự cập nhật lên v21d nha, up xong là root theo hướng dẫn bài này là 100% thành công
    hướng dẫn up rom : http://guidebelajar.blogspot.com/2015/12/guide-to-flash-lg-liger-f490l.html

Lúc chọn Normal flash và CSE flash bác chọn CSE flash cho máy trở về v21b nha

bxrobetun thích bài này.
  5. bxrobetun

bxrobetun New Member

Haizz đúng là máy mình v21d,để mình thử coi sao thanks bạn.

6. quanvang

quanvang New Member

hi, yên tâm đi bác, xuống v21b rồi root, sau đó sửa lỗi máy hàn như bài hướng dẫn của LG G3, máy mình giờ như máy quốc tế rồi, fix all lỗi máy hàn, xóa hết app hàn luôn. máy chạy mượt. chỉ có điều pin vẫn tụt nhanh quá. Nói chung là hài lòng vs em này, không biết có cách nào tăng dung lượng pin lên hơn thôi

7. lehung75

lehung75 New Member

Chào anh chị em
    Máy tôi đột nhiên bị không nghe, không nói được, mọi hoạt động khác bình thường, hiện tại máy đang ở V21d giờ mong các bạn cho xin đương link donw bản v12b với.