Hướng dẫn tự thay thế màn hình LG Optimus G ( Có videos )

Thảo luận trong 'Dịch vụ sửa chữa điện thoại, unbrick, unlock.' bắt đầu bởi Mobilecityhelp, 5 Tháng bảy 2014.

1. Mobilecityhelp

Mobilecityhelp Active Member

Nếu một ngày đẹp trời nào đó chiếc điện thoại LG Optimus G yêu quý của các bạn dở chứng với cái màn cảm ứng . Mà màn hình và cảm ứng của LG Optimus G lại là một khối liền khó tách rời với chi phí để thay thế cũng khá cao . Các bạn không muốn phải bỏ ra một số tiền nhiều như vậy để thay thế cho nó . Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn cách tự thay thế màn hình cho LG Optimus G .

Chuẩn bị dụng cụ :

• - Chiếc Optimus G đã bị loạn hay liệt cảm ứng
    • - Một máy khò nhiệt
    • - Một tuốc lơ vít 6 cạnh nhỏ
    • - 1 tuốc lơ vít 4 cạnh nhỏ
    • - 1 nẫy cạy vỏ

Bắt đầu :

1. Tháo máy
    • Dùng tuốc lơ vít lục lăng tháo 2 vít bên dưới đáy máy .
    • Dùng nãy cạy vỏ cạy từ từ phần lưng máy từ dưới lên.
    • Dùng tuốc lơ vít 4 cạnh nhỏ :
    - Tháo 2 ốc pin và tách jack kết nối pin ra khỏi main
    - Tháo hết ốc vít khung giữ main ( Tháo hết ốc nhé )​
    • Nhấc khung ra khỏi main
    • Tháo tất cả jack kết nối trên main ra .
    • Nhấc main ra khỏi khung máy

2. Gỡ màn
    Dùng khò khò nóng lên màn hình Optimus G cho nhiệt độ vừa nóng đủ để làm mềm lớp keo dán màn với khung
    Lấy nẫy cạy từ từ từ trên rồi dần xuống cho đến hết khung màn hình và nhấc hẳn màn hình ra ngoài .

3. Thay thế
    Làm ngược lại những thao tác trên .

Sau đây là videos hướng dẫn chi tiết

Nếu các bạn không đủ tự tin thay thế thì hãy đến bên mình
    Mobilecity 120 Thái Hà - Đống Đa - Hà Nội
    Bên mình sẽ hỗ trợ thay thế cho các bạn với mức chi phí hợp lý nhất , chế độ bảo hành tốt nhất , bên mình còn nhận ép lại mặt kính cảm ứng giảm chi phi thay thế cho các bạn , không phải thay thế cả màn hình .
    Chi tiết : http://fonecare.vn/dich-vu/thay-mat-kinh-lg-optimus-g-f180-204.html

Ngoài ra bên mình còn nhận thay thế màn hình, cảm ứng cho tất cả các dòng máy khác với mức chi phí hợp lý, chế độ bảo hành tốt nhất .

Rất hân hạnh được phục vụ các bạn .