Hướng Dẫn Up Rom 4.4.2 cho LG GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi KanZ, 18 Tháng sáu 2014.

1. KanZ

KanZ New Member

Chào các bạn. Mình mua đc em LG GK cũng đã lâu. cũng rất nhiều lần tìm hiểu cách up rom. nhưng thật sự mình không hiểu và không biết cách up. Nên hôm nay mình hi vọng anh em trên diễn đàn có thể bớt chút thời gian hướng dẫn mình cách up rom cho LG GK lên 4.4.2.
    Hiện giờ điện thoại của mình đang chạy rom Lamhoang-V2. bây giờ mình muốn up rom lên VDT-V9 thì cần làm những gì. hi vọng anh em trên diễn dàn có thể hướng dẫn mình chi tiết những gì mình phải làm

2. daohoa24

daohoa24 Member

3. KanZ

KanZ New Member

cảm ơn bạn. mình đã từng đọc nhưng mà mình không hiểu. recovery là gì và làm như thế nào. mình cũng đã đọc bài của bác hoangnova về recovery vĩnh viễn cho lg gk nhưng mình lại không biết root máy. hay máy của mình đã root chưa. vì mình thấy các bạn bảo rằng đã root rồi thì không đc root đè lên. hi vọng các bạn có thể giải thích giúp mình. mình cảm ơn

daohoa24 thích bài này.
  4. saigonxuanthanh

saigonxuanthanh Active Member

1: Bác tải recovery của bác hoangnova về rùi cài đăt5 như ứng dụng bjh thường,.
    2: tải vdt v9 dạng zip về, chép vào bộ nhớ trong,
    3 vào recovery làm theo các bước bác vdt hướng dẫn trên youtube là ok

5. daohoa24

daohoa24 Member

bản rom của anh Lâm Hoàng là root rồi bác ah . bác tải app này về https://drive.google.com/file/d/0B3dApvWjgNoKQWRtXzRSWW5SZlE/edit?usp=sharing và cài như 1 ứng dụng bình thường ---> bác mở app recovery --> cài recovery --> khởi động vào recovery --> up rom thôi ạ