[Hướng dẫn] về ROM stock 11K từ 5.0.1 mất download mode

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi Mr. Mystery, 9 Tháng ba 2015.

1. Mr. Mystery

Mr. Mystery New Member

chả là e up rom 5.0.1 của bác yeucongnghe xong đến lúc muốn TOT về rom stock thì ôi thôi mất luôn download mode, KDZ cũng báo lỗi không được treo logo LG luôn, chỉ còn vào đc mỗi recovery, tắt máy cũng không tắt đc giữ phím nguồn thì chỉ khởi động lại xong lại treo :roflmao: loay hoay 2 ngày nay tưởng phải đem ra tiệm cuối cùng giờ mới về đc stock 11K, e xin mạn phép đăng bài để có bác nào bị giống e còn tham khảo :D
    1. cố vào bằng được recovery bằng cách bấm power + (vol+)
    2. cắm cáp vào máy tính cho nó nhận đủ hết driver xong hiện ổ đĩa như bình thường copy baseband 4.4 với bản rom cloudy 2.2 vào
    3. tích chọn wipe hết trừ internal storage (e dùng rec twrp 2.8.4.0 ở đây: blastagator.ddns.net/twrp/2-8-4-0.php ) xong wipe.
    4. up rom cloudy 2.2 (flash baseband trước rồi đến rom sau) rồi reboot
    5. vẫn chưa có download mode đâu, sau khi up rom xong bác cắm cáp chọn "phần mềm LG" rồi KDZ, nó sẽ báo lỗi và nhảy vào màn hình fastboot đen thui, đến đây thì làm theo topic này (nhưng chỉ làm đến bước 5): lgviet.com/forum/threads/tong-hop-tot-va-laf-cho-dong-docomo-l01f.21083/
    6. rút cáp khởi động lại máy, xong lại KDZ được như bình thường :inlove:
    chúc các bác thành công, may xuýt nữa thì em tưởng phải bán xác em nó :D

bác sĩ mobile thích bài này.
  2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Để mình kiếm máy đập phát cho chết queo rồi làm thử xem sao, like bạn trước :)

3. anhdroid

anhdroid New Member

chắc chắn bác này quên up gói downgrade...

4. hanhnv87

hanhnv87 New Member

Mình cũng bị y hệt, up rom lên 5.0.1 xong mất download mode, muốn về stock rom nhưng tìm mãi chưa ra. Bạn ở đâu, làm hộ mình đc ko, mình bị brick một lần nên ko dám mạo hiểm :D

5. hanhnv87

hanhnv87 New Member

Mình làm được rồi nhưng mình làm đơn giản hơn: flash file downgrade >> flash baseband kitkat >> flast rom cloudy 2.2 >> xong thì có download mode >> tot. Chỉ vậy thôi, nếu ai bị tình trạng tương tự thì có thể làm theo cách này.

6. thegianvn

thegianvn New Member

Bạn cho mình ỏi cái file downgrade ,baseband ,rom cloudy 2.2 lấy ở đâu vậy.Mình cũng cái 5.0.1 của lão yeucongnghe xong giờ ko thể nào vào Download Mode được.