[Hỏi đáp] Mấy bạn cho mình ý kiến về tình hình con G2 DCM của mình

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi sesshomaru, 16 Tháng mười hai 2014.

1. sesshomaru

sesshomaru New Member

Nói chung là thế này nhé. Máy mình mua cũng được 6 tháng rồi, mình biết máy mình bị lỗi main nên màng hình nó có sọc sọc + nhiều lúc nó giật giật nhưng vẫn sài bình thường. Cách đây 3 bữa mình bọc điện thoại vào túi, chẵng may dt nó rơi xuống, nhưng mình vẫn sài bình thường vẫn nghe, gọi, onl wifi tốt. Sau đó khoảng 5 tiếng đồng hồ, mình cầm dt lên thì nguyên 1 cái màng hình trắng đen, y như cái ti vi mà nó mất tín hiệu vậy. sau đó die luôn, mình mang ra tiệm họ xem thử nói phải thay mang hình với giá 1 triệu 800 nghìn, hẹn mình hôm sau lấy, hôm sau mình lên chờ lấy thì kêu máy mình bị lỗi main nữa hẹn đúng sáng hôm sau sẽ giao hàng cho mình luôn, mình lo quá các bác ơi. Mình thay ở bên http://www.viettablet.com/ . Ai có kinh nghiệm giúp mình với nhé

2. davidwalker

davidwalker Active Member

Thế thì nó luộc từ trong ra ngoài lun rồi, bị thế chắc lỏng cáp màn hình thôi, chưa chắc phải thay màn đâu, mà thay màn chỉ mất 1 tiếng là cùng, ko đến nổi giữ máy, giữ máy chắc để luộc, chia bùn cùng bạn.

3. sesshomaru

sesshomaru New Member

đắng thiệt mà

4. davidwalker

Ko sao đâu, nêua xong bán gấp mua con khác

5. sesshomaru

sesshomaru New Member

cha le cai tp hcm nay k co cai cua hang nao uy tin na troi

6. sesshomaru

sesshomaru New Member

cau mong no lam an lay chu tin lam dau

7. davidwalker

Tất cả vì lợi nhuận, bạn đừng mong có cửa hàng nào uy tín, uy tín ko bán để ăn đc

8. dangtphuoc

dangtphuoc New Member

Tinh hinh sao roi ban. Dinh len do sua cai dien thoai.

9. sesshomaru

sesshomaru New Member

NGAY MAI MINH MOI BIET DUOC, NEU LUOC DO MINH BIET LIEN A, KHI DA SAI QUEN 1 CAI GI THI KHAC LA BIET HET

10. davidwalker

Chưa chắc đâu, nó luộc trên main lun đó, sao bạn biết đc, nói chung sửa 1 lần thì sẽ sửa hoài thôi

11. sesshomaru

sesshomaru New Member

main thi minh co ki ten len het roi, no k dam luoc dau

12. davidwalker

Nó luộc con chip, thay chip dởm vô bạn biết sao đc, mà tình hình hôm nay lấy máy sao rồi, hóng topic chửi viettablet :v

13. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Một số bác nguy hiểm quá, các bác tưởng hàng LG luộc mà được à? Chip trên main LG chỉ có sống hoặc chết, không có đồ xịn hay đồ lởm gì cả. Bác nào nói luộc được chip trên main LG, Em đưa luôn vài con cho luộc nè, thay hàng cực lởm nào đó cũng được, miễn là nó vẫn sống, ok? Khi một vấn đề không rõ ràng và không chắc chắn, đừng kết luận theo kiểu nói chỉ để sướng miệng :)

14. ipodnano16g

ipodnano16g Member

main pc to tướng thế kia mà mình còn chả biết luộc đường nào , chả có chip zỏm đâu nha các bác , tụ , trở ,diot bán dẫn kém chất lượng thì có , vì sx chip phải sx với sl cực lớn mới có lợi nhuận .

15. sesshomaru

sesshomaru New Member

Tình hình máy e giờ như thế này nhé
    Bữa đầu tiên họ kêu thay màng hình hẹn mai lên lấy, hôm sau e lên nhưng họ kêu main bị lỗi nên họ sửa luôn ( cái này thì e biết trước rồi) xong hẹn tiếp hôm sau, hôm sau e gọi yêu cầu thay màng hình mới thì trả cái màng hình cũ cho e ( e biết nó chưa có hư) thì họ ok, tối họ gọi lại cho e, họ kêu máy e e chỉ bị cái main thôi ko cần thay màng hình ( nghe cũng dc), sáng hôm nay e lên lấy ( e gọi trước họ 1 tiếng họ kêu ok rồi ) e xuống nơi, đợi a kỉ thuật nữa tiếng thì a ấy lấy máy về. Mừng lắm tưởng xong rồi, ai ngờ khi anh ấy bật nguồn thì nó lại bị như trên topic mình nêu. Cảm thấy bực rồi, họ XL kêu là lúc trước a kỉ thuật bên kia test kỉ lưởng rồi ko có vấn đề gì đã đóng gói chuẩn bị trả cho khách hàng, nhưng bây giờ thì sao khi mở máy cho a nó lại bị lại thật sự e không biết nói gì với a, nếu a ko hài lòng thì xin a nhận lại máy bọn e không lấy tiền gì hết vi à a cần gấp quá bọn e chưa test kỉ lắm. Lúc đó mình mới nói là Giờ lấy máy về cũng ko làm gì được thì lấy làm chi, e để máy lại đây mấy a cho cái tg chính xác là bao giờ sữa xong và hoàn hảo ( họ hẹn đúng 2 ngày or ít hơn )
    Em ok rồi về, biết rằng rất là bực nhưng e vẫn nhịn được, chứ gặp người khác có khi họ đã làm to chuyện rồi.
    EM ĐỢI 2 NGÀY NỮA MÀ MÁY CỦA EM VẪN KHÔNG XONG OR SỮA XONG MÀ BỊ CÁI GÌ LÚC ĐÓ BẢO ĐẢM TỐN BAO NHIÊU TỐN EM CŨNG LÀM NÊN CHO RA LẼ PHẢI.
    Mấy bác cho ý kiến với!!!

hoatsky thích bài này.
  16. hoatsky

hoatsky New Member

Bác ơi, tình hình sao rồi, hôm này là chủ nhật oy :oops:

17. sesshomaru

sesshomaru New Member

Tình hình là giờ nó kêu không sữa được đòi trả máy lại cho mình, pùn

18. davidwalker

Không phải mình nói ko có cơ sở đâu mà bạn nói mình nói cho sướng miệng đâu bạn, nghề nghiệp của bạn bạn nói đỡ mình ko trách, nhưng sự thật nó phủ hơn. Nhớ ngày xưa mình đi sửa con n73 bị giật giật màn hình, gửi nó hơn tuần lấy về báo ko sửa đc, lấy về chẳng những ko lên nguồn mà nó còn luộc hết các nút bên hôg của mình, thay phím joytick lô vào, thay màn bị chảy mực vào, main thì luộc chip quả n lý phím, mất ic nguồn, mất cpu, lần đó mình lên quậy tan nát cái tiệm, nó cũng có tiếng mà làm vậy, cuối cùng đích thân giám đốc xuống xin lỗi và đền bù theo giá trị mua xác hồi đó là 3tr, con máy mình mua lại gần 6tr. Thế đó, bạn có mún biết tên cửa hàng thì nói mình inbox cho.

19. davidwalker

Kiểm tra xem có như hiện trạng ban đầu ko? Bung main xem đã hàn khò mất chip j ko

20. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Mình trích dẫn lại nguyên văn comment của bạn về vấn đề bạn đưa ra là luộc chip rồi thay chip dởm vô. LG mình chưa thấy cao thủ nào luộc chip rồi thay chip dởm vô mà chức năng đó vẫn hoạt động bình thường.
    Phần diễn giải của bạn là máy mất nguồn, bị luộc chip sống và thay chip chết vô, cái đó là một tình huống khác và phụ thuộc lương tâm người làm nghề, làm vậy sao giữ uy tín được :)