Hỏi đôi điều về phần cứng của LG G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi CIel, 29 Tháng chín 2013.

1. CIel

CIel New Member

Mình muốn hỏi những bạn đang dùng hoặc đã dùng LG G2 những câu sau đây. Hi vọng các bạn trả lời giúp mình.

1. Khi bỏ máy vào túi quần thì máy có tự bật sáng màn hình lại không? (Có thể bị bật lại do nút nguồn cạ vào quần hay do tính năng knock on chẳng hạn)
    2. Viền màn hình máy mỏng như vậy khi rơi rớt thì tổn hại nặng nề không?
    3. Cái khay sim có người bảo lấy tay cạy ra cũng được?? Mình tưởng phải lấy đồ chọc vào như iPhone ?
    4. Loa ngoài G2 nghe nói là không tốt, vậy có ảnh hưởng nhiều khi gọi thoại không?

Cám ơn các bạn trước. :)

2. Vănthang

Vănthang New Member

thứ 1: ko đâu bạn nhé, nó có cái gờ nổi lên rồi
    thứ 2: chưa có ai xác nhận vụ sau khi rơi nó sẽ như thế nào, còn rơi mà hỏng thì tại bạn thôi, như kiển bạn hỏi cái bát cổ trăm năm rơi nó có vỡ ko, mua case ỏ bao da thì giả quyết được ngay
    thứ 3: mình ko rõ cái này
    thứ 4: loa nhỏ thôi chứ ko phải là không tốt. quá tốt mỗi tội nhỏ, nhưng mà ko phải là nhỏ tí hí, đủ nghe thấy chuông là được, chả lẽ muốn nó to như loa tàu

3. CIel

CIel New Member

1. bạn đã dùng máy chưa? (vì nếu dùng rồi thì chắc phải biết câu 3 chứ) Mình cần trải nghiệm thực tế xem nó có bị hay không thôi. Mình có ra shop thử cầm và thấy cái gờ chỗ cụm camera rồi nhưng vì máy họ cắm dây nên không thể đút thử vào túi quần được. Mình cũng quên không coi cái khay sim. Shop xa nhà quá nên không tiện việc đi lại. Đi gấp về gấp nên quên sót mấy thứ.
    2. Mình có thử kiếm clip thử độ bền nhưng không thấy nên mới lên đây hỏi.
    Làm rơi thì đương nhiên là tại mình. Mình không bảo đấy là lỗi của nhà sản xuất. Và câu hỏi của mình nó cũng không hề tương đương với câu "cái bát cổ trăm năm" gì đấy của bạn. Ai mua đồ chẳng muốn nó bền (trừ các bác dân công nghệ đại gia thích xài rồi vứt ra). Đặt trong trường hợp rơi ở độ cao cỡ 0.5m hay 1m gì đấy thì tổn thất có nặng nề không, đó là cái mình cần biết. Nếu rơi tầm đó mà không vỡ thì mua bao làm gì cho tốn tiền tốn công.
    4. Mình không hề nói là cần nó to như loa tàu, chả hiểu sao bạn phải trả lời hằn học như vậy? Mình chỉ muốn biết xem liệu nó có gây bất tiện trong quá trình sử dụng hay không? (ví dụ như đang đứng ở ngoài đường ồn ào nghe gọi thì có khó nghe hay không?)

4. Sunshine.KTS

Sunshine.KTS New Member

1. Cụm cam nó cũng thiết kế hợp lý để hạn chế "vô tình" nhấn phải khi để trong túi. Với lại dù có vô tình bật máy, nhưng khi đó máy ở màn hình khóa vài giây nó lại tự tắt thôi. Thiết nghĩ cái này mà bạn cũng lo lắng thì bạn quá kỹ tính rồi đấy. Các máy khác phím home lồi hơn nhiều mà có ai lo như b đâu ?
    2. Cái này e cũng chịu thôi, hi vọng LG sẽ đọc đc câu hỏi của b.
    3. Khay sim máy hàn thì đút như các đt khác. còn máy quốc tế chọc như iphone.(em nghĩ thế vì máy nào pin k tháo rời chả thế). Lại 1 câu hỏi không đáng để hỏi nữa của b.
    4. Loa ngoài hơi nghe để nghe nhạc nhưng cũng k quá nhỏ đâu, nói chung là bt. B hay nghe đt bằng loa ngoài hay sao mà hỏi có liên quan đến gọi thoại ? Có gọi thoại = loa ngoài cũng chả ảnh hưởng gì vì gọi thoại đâu cần to như khi nghe nhạc ? Nhạc chuông thì vẫn đáp ứng quá tốt.

hoangnova thích bài này.
  5. scorpion2012

scorpion2012 New Member

Em đang sài g2 bản cty được 3 ngày nên xin phép trả lời bác như sau:
    1.nút nguồn đằng sau đã có gờ bên ngoài cao hơn nên rất ít khi có tình trạng tự bật,knock on e sài 3 ngày chưa thấy bị vô ý bật máy, có lẽ mấy hôm nay mát trời ít mồ hôi nên ko ảnh hưởng gì, hôm nào trời nóng test sẽ béo với bác.
    2.em xin phép ko trả lời vì trả dại mà test cho bác, mà em nghĩ 99% đt rơi là vỡ chứ nói gì g2( trừ mấy bé nồi đồng cối đá)
    3.khay sim bản cty bán ở vn là khay chọc như iphone,bác cạy bằng niềm tin nha
    4.loa ngoài bình thường thui, nhưng chả ai sài loa ngoài gọi điện nơi công cộng cả( trừ th bác muốn khoe cái gì đó) còn loa thoại tốt, có tính năng smart audio tự chỉnh âm thanh cho phù hợp với độ ồn xung quanh.

6. CIel

CIel New Member

Cám ơn 2 bạn rất nhiều ^^
    Cho sorry cái số 4 nhé. Mình bị nhầm giữa loa thoại với loa ngoài. Ý mình là loa thoại ấy (như bạn scorpion nói)

7. hoangtri

hoangtri New Member

sài cẩn thận máy cảm ứng rơi dễ bị tổn hại cho máy lắm, còn loa thấy rất ok mà nhỉ

--------------------------------------------------------------------------------------------------
    Chào mừng đến thế giới đèn chùm phân phối đèn chùm cao cấp, công nghệ đèn Led cho ánh sáng có màu sắc trung thực như ánh sáng tự nhiên, tuổi thọ cao, độ sáng mạnh và tiết kiệm điện

8. tien273

tien273 New Member

Cho bài trải nghiệm đi mấy bác mìh đag lăn tăn e nó wá hk bjk nên mua bản lg phân phối việt nam hay bản hàn nữa vì bản hàn thì rẽ hơn nhưg hk bjk chất lượg thì ntn

9. dngkhoi

dngkhoi New Member

1. Thỉnh thoảng mình cầm sờ wa sờ lại thì máy nó cháy đèn. Do tính năng Knock on. Nhưng cháy 1 tí rồi tắt. Nếu bác không thích thì bác có thể tắt cái knock on đó đi.
    2. Máy mình mới mua nên mình không dám thí nghiệm để trả lời cho bác biết.
    3. Chỉ có cách là dùng cây rồi chọt chọt dzô thôi. Chứ tay đút vô không vừa vì lỗ em nó nhỏ lắm. :cool:
    4. Loa ngoài dùng để nghe nhạc. LG G2 nghe nhạc lớn hơn Xperia Z, nhưng nhỏ hơn Z1 tí. Tương đương S4. Còn loa thoại dùng để đàm thoại vẫn to nhé.

10. CIel

CIel New Member

cái rớt mình cũng đã vô tình được thử nghiệm rồi. Ngồi ăn tối bỏ tạm trên đùi nó trượt thẳng xuống nền gạch, vẫn không sao cả. Ngu ngu thế nào lại bỏ lên đùi ngồi ăn, lại trượt tiếp lần 2, may mà vẫn lành lặn.
    mình xài được 2-3 ngày nay rồi, cảm thấy rất hài lòng với G2, hơi phiền cái mặt sau trơn láng thôi :(
    thks các bác đã trả lời hộ

11. jackiex

jackiex New Member

Cho em hỏi ké vài câu ạ:

1/. Pin bản QT là 3000 mAh, vậy thời gian sạc đầy pin là bao lâu ạ (từ mức đỏ - dưới 20% đến full). Đang bị dính em HTC One pin 2300 mAH mà sạc 3h mới đầy, ức chế lắm ạ.
    2/. Theo em biết là LG ko có bản quyền cho âm thanh DTS, như vậy đối với vài film HD có encode audio DTS điện thoại khi phát có tiếng hay không.

Mong mọi người giúp em tí, nếu được hôm nay e ra hốt luôn, máu em nó wá rồi...

12. thanhhanhlove

thanhhanhlove Active Member

h0m trcx ng0i v0i 0ng em gần nhà, c0n G2 của em này r0i 2 lần,sứt cả 1 g0c' đt mà kh0ng sa0 cả.

xl vì bàn phím h0ng chữ 0 nhé

13. thanhly179

thanhly179 New Member

1-Không bị sáng màn hình.
    2-Rớt thì hên xui không nói trước được, tốt nhất là đeo bao da QuickWindow vào sẽ an toàn hơn.
    3-Khay SIM có que chọc kèm theo máy, cứ dùng que chọc là được bạn nhé.
    4-Loa ngoài tốt, nghe rõ ràng, loa thoại cũng tốt, gọi điện rất tốt.

14. CIel

CIel New Member

Cái câu thứ 2 mình không biết.
    Cái thứ 1 mình vừa thử. 20% để cắm sạc lúc 6h. Thay đồ đi học bò xuống nhà, rút sạc lúc 6h30 thì lên tới 64%
    Có điều cái chỉ thị pin của G2 báo khá ảo. Thường là sạc xong nó tăng thêm 1% nữa. Ví dụ rút sạc 94% xài tự nhiên thấy nó lên 95% rồi mới tụt từ từ xuống lại. :d

15. Việt Tonick

Việt Tonick Active Member

:3 cho e hỏi bản hàn có hỗ trợ sạc ko dây ko nhỉ?

16. www.nology.vn

www.nology.vn Active Member

1. k có đâu bạn nhé
    2. tùy vào độ rơi rớt của bạn thôi , nhưng mà đến độ rơi mà hỏng thì chắc phải ở độ cao gớm lắm đây
    3. nếu lấy tay cạy ra được thì đã k sinh ra que chọc sim bạn ah
    4. loa của lg chỉ bé thôi chứ hàng của lg mà k tốt thì phải xem xét lại

17. Qtrung13

Qtrung13 New Member

Cũng mạnh dạn trả lời bác sau gần 1 tháng chuyển từ S4 sang dùng em này! 1 là mình dùng bao Quick windown ko có hiện tượng tự sáng, mà cũng đút túi quần 1 ngày rưỡi rồi ko tự sáng đâu
    2. Rơi thì hên xui mình bị rơi khi đang ngồi chơi game đút túi quần rơi ra ghế cao khoảng 60cm, ko vấn đề gì cả nhưng có lẽ do mình dùng bao da Quick nên ko vấn đề, chửa thử ko có bao
    3. khay sim đố bạn cạy đc, nó kèm theo 12 cái que trọc sim hình chữ G phải dùng que mới ra nhé. mà nó làm cái que trọc sim nhìn thì đẹp mà tù vãi chày vì ko móc vào chìa khoá đc!
    4. Loa ngoài nghe nhạc ngon nhưng hơi bé, bé hơn loa Lenovo với Q-mobile thôi ko bé hơn S4 với Z đâu, (Z1 chưa thử chưa biết)
    ps: Pin bản chính hãng khá ổn, sạc cũng khá nhanh em mất khoảng 2h để máy từ 15% lên 100% mà thường em hay dùng đến dưới 10% và sạc hết đêm nên cũng chưa biết tầm 5% thì mất bao nhiêu thời gian!
    em trước giờ toàn dùng Sam với BB LG mới dùng qua L5, LTE2 va giờ là em này nói công bằng 1 câu dùng thích hơn S4, nhưng mà nếu bác nào muốn đi tán gái thể hiện thì S4 vẫn đc đánh giá ngon hơn!:D