Hỏi cách chuyển kiểu cột sóng 4 vạch thành 5 vạch rom stock G2 DCM ???

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi nguyenhmu, 1 Tháng tám 2014.

1. nguyenhmu

nguyenhmu Active Member

Có bác nào biết chuyển icon sóng dạng 4 vạch thành 5 vạch trên rom stock G2 DCM ko ạ? E chỉ biết 1 cách đổi trong file built prop nhưng làm như thế bị lỗi setting. Có bác nào biết chỉ e với !
    Thanks !

2. animevn

animevn Active Member

Bạn vào system/app copy file lgsystemui.apk ra máy tính , mở nó ra = winrar, sau đó vào mục drawable-xxhdpi, hầu hết các icon của system nằm ở trong này, muốn thay gì biểu tượng gì thì dùng cách kéo ở ngoài thả vào miễn là đúng tên file gốc trong thư mục. ví dụ muốn thành 5 vạch thì những file stats sygnal bar r4.png đang là 4 vạch bạn thay những hình ảnh cho nó thành 5 vạch, xong thì copy trả lại vào system/app, đặt quyền rw-r-r , reboot.

nguyenhmu thích bài này.
  3. nguyenhmu

nguyenhmu Active Member

có cách chỉnh code nào khác ko bác...

4. animevn

animevn Active Member

Chỉnh code phức tạp lắm, đơn giản là thay ảnh đi bạn ơi, khi mod giao diện mọi người cũng làm như vậy cả thôi. Trừ một số cái ví dụ như bác yeucongnghe làm mới phải động đến code, lúc đó phải deodex rom, rồi decompile, rồi sửa code - mà phải biết chỗ mà sửa, rồi compile lại, rồi lại odex lại. Thực tình là bạn nên đơn giản hóa vấn đề bằng cách thay ảnh, hoặc không thì flash rom port quốc tế có sẵn 5 vạch.

nguyenhmu thích bài này.
  5. nguyenhmu

nguyenhmu Active Member

muốn rom stock chứ rom quốc tế ns làm gì hả bác :D e sửa đc trong builtprop 1 tí là đc nhưng như thế lại lỗi setting bị FC...

6. animevn

animevn Active Member

Vậy thì cứ để 4 vạch đi bạn, mình thấy có sao đâu. Công nhận rom stock sóng mạnh nhất, pin trâu nhất :D

7. nguyenhmu

nguyenhmu Active Member

E mod icon sóng sang trái chuyển thành icon ios thì icon 3G nó đè lên sóng, còn sóng 5 vạch thì ok ko bị chues ko thì e để 4 vạch rồi :D