[Hỏi] Có nên mua LG G2 Hàn bản L

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi nguyenanh07, 22 Tháng tư 2014.

1. nguyenanh07

nguyenanh07 Active Member

Sorry vì có lẽ mình đăng topic mà không đúng box. Nhưng do mình muốn có ý kiến của AE đã dùng qua nên xin mod đăng luôn trong này 1 ngày thôi ạ. Có gì mong mod bỏ quá cho.

Số là đang máu mua G2 Hàn. Nhưng mình thì ở xa, chỉ có thể mua online. Hỏi bên MSmobile thì hết hàng. Hỏi didongthongminh thì chỉ có bản L. Mình trước giờ toàn xài máy hàng S hoặc K thôi. Nay xin ý kiến ae xem giữa bản L và 2 bản còn lại có sự khác biệt, điểm mạnh điểm yếu nào không (giá có khác nhau?). Và quan trọng nhất là có nên mua G2 bản L hay ko.
    Không biết là AE xài bản L trong đây có đông hay ko nữa. Ko biết em G2 còn đc hỗ trợ trong bao lâu. Vòng đời của smartphone giờ ngắn quá mà.

Mong ae cho ý kiến, hy vọng sớm gia nhập gia đình G2 cùng ae!
    Cảm ơn ae nhiều!

2. hoalang

hoalang Well-Known Member

L dùng ngon bạn ạ ,rom đầy ra đó anh em dùng nhiều mà ,mình cũng L đây rất hài lòng với em nó ,bạn kêu chỗ bán cho cái imei của máy ,check xem có phải hàng xịn ko nhé

nguyenanh07 thích bài này.
  3. monkeygo

monkeygo Active Member

Có điều dùng bản L hay bị lỗi cuộc gọi. Trong khi bản S hay K ko bị. Rom thì bây giờ dùng chung cả rồi ko phân biệt SKL

Sent from my VS930 4G using LG Việt mobile app

4. bshuy2003

bshuy2003 Well-Known Member

Rom dùng chung đâu mà! Bản L có riêng box rom của bshuy2003, các rom này rất độc đáo, nhưng không cài cho bản S và K được.

5. daovanvo

daovanvo Member

Mình dùng L, up mấy bản room mới, ngon lành hết. cũng chẳng thấy lỗi cuộc gọi, các cao thủ mod room xuất hiện ngày càng nhiều, bshuy2003 từ hồi Optimus one, bác nhỉ?

6. monkeygo

monkeygo Active Member

Giờ đọc kĩ lại mới thấy có phân biệt LSK. Chỉ mỗi VDT-rom là ko phân biệt. Ý chính em khuyên là nên chọn bản S hoặc K, vì e đang dùng F160L thấy thỉnh thoảng bị lỗi cuộc gọi,ngày xưa dùng SU640 chưa bị lần nào

Sent from my VS930 4G using LG Việt mobile app

7. xacuop

xacuop Active Member

theo cá nhân mình nên dùng bản S, K vì nó phù hợp mạng VN hơn, ít bị lổi vặt, cho dù bạn không root máy up room để fix lổi mà dùng rom stock cũng ngon & độ ổn định cũng cao. Do mình không am hiểu nhiều về up room nên chọn bản S để dùng yên tâm hơn.
    máy mình đang ở stock 4.4 đã root để xóa app Hàn, hiện tại dùng đã gần 1/2 năm, rất ổn định, ít lổi vặt, 3G-Wifi cực chuẩn, chất lượng sóng sánh rất ổn định. Chúc bạn có sự lựa chọn chính xác.

8. Sang Tiêu

Sang Tiêu New Member

Mình dùng qua 3 con Lg Hàn bản L rùi , Lg LTE 2 F160L , Lg Optimus G 180L , giờ là Lg G2 320L , nói chung là Ok ;)

9. nguyenanh07

nguyenanh07 Active Member

Xin cám ơn các bạn. G2 bản S, K brandnew giờ hiếm quá. Chắc phải để qua đợt này rồi mua S hoặc K cho yên tâm. Tiếc quá, chưa có cơ hội xài rom @bshuy2003. Biết bác từ hồi xài LTE2 bên tinhte.

10. xacuop

xacuop Active Member

Cho hỏi các bác xài bản L, chắc phải up room stock để fix các lổi, chứ mặc định room cock hình như nhiều lổi hơn các bản S,K?

11. xacuop

xacuop Active Member

mình thấy bản S,K máy nobox likenew bán trên mạng cũng nhiều, bác có thể tham khảo, còn muốn brandnew thì hơi ít. Lúc mình mua cũng kiếm gần 1/2 tháng mới mua được.

12. caophilam

caophilam Well-Known Member

đó là do rom đó lỗi hoặc quá trình up rom đôi khi lỗi . mặc định rom stock mình thấy như nhau cả chỉ khác biệt về sóng S, K bắt sóng tốt hơn L nhưng chẳng đáng gì .