[Hỏi] Một vài điều về LG GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi sting9154, 20 Tháng mười một 2013.

1. sting9154

sting9154 Active Member

Chào các bác,

Em mới mua con GK này được mấy ngày, chạy rom VDT-V5, nhìn chung thì rom quá ổn, em cám ơn bác vandieutot phát mặc dù đã like bên choimobile rồi :laugh: . Nhưng sau một hồi vọc thì em có vô vàn các câu hỏi xin được hỏi các bác :
    1/ Quan trọng nhất, cấu hình của em GK ạ, hix sao LG giới thiệu em nó chạy S600 1.7 Ghz, em check thì chỉ có S4 Pro 1,73 Ghz model APQ8064 thôi , các bác có giống em ko ạ? Thế là thế nào nhỉ ?
    2/ Viber của em bị tình trạng như vầy, xoá đi cài lại vẫn bị :
    - Người ta gọi tới em ko nghe dc gì vì tiếng cực cực cực nhỏ, em nói thì bên kia nghe rõ to, đến khi em bật loa ngoài máy mình lên max thì em mới nghe bên kia nói được, nhưng đầu dây bên kia lại ko nghe dc mình nói gì.
    3/ Em xin phép các bác hướng dẫn em cách khắc phục cái gallery của GK với ạ, lướt hình nó cứ khựng lại khó chịu quá. Có mấy bác nói chép của G2 qua, nhưng em gà mờ nên xin hướng dẫn chi tiết. Em đang xài Quickpic tạm, nhưng nó ko có chức năng thu nhỏ ảnh rồi kéo lên để xoá như cái mặc định, nên e ko thích lắm.
    Update : em đã làm được, theo hướng dẫn của bác madcat bên choimob.... :
    Nguồn
    4/ Cái chế độ Eco mode nên bật hay tắt nhỉ ? Em bật thì Antutu X cho 16k, em tắt nó thì Antutu X cho 21k :unsure: Em tính mở Eco mode lên khi ko chơi game để tiết kiệm pin, chơi game thì tắt Eco mode đi, thế có được ko nhỉ ?
    5/ Em bấm 3845#*220#, ở chế độ Thermal Daemon Mitigation OFF, em vào xem thì nó đang là OFF, xin hỏi các bác em nên ON hay OFF ạ ?
    6/ Em xài cái CCleaner được ko nhỉ ? Vì bác vandieutot khuyên ko nên clear ram.
    7/ Có phần mềm nào check pin mình đang dùng là loại j ko nhỉ ? Em nghe bác yugi_pro_it nói : http://lgviet.com/forum/threads/uu-nhuoc-diem-cua-lg-optimus-gk.5637/#post-185431 nghe đã quá, mà em check = CPUZ nó ghi pin Li-ion thôi, có cách nào xem là Li-po ko ạ ?

Chân thành cảm ơn các bác nhé. LG GK tuyệt thật các bác nhỉ.

vandieutot and tunglam95 like this.
  2. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Mình là mod của box LG Optimus GK và có hiểu biết đôi điều nên sẽ giải thích cho bạn 1 số câu hỏi sau :
    1.Mình nghĩ bạn dùng app CPU - Z để kiểm tra máy đúng ko ?...Và bây giờ có vài app cũng hiển thị như thế,mình cho rằng các app đó bị lỗi khi nhận biết chíp 600 của GK và Gpro (mình đã kiểm chứng trên con GK của mình và Gpro của 1 shop ng` quen).
    2.Mình nghĩ ở đây có 2 vấn đề : 1 là vấn đề nằm ở loa máy bạn...2 là do app chưa được tối ưu cho dòng GK...máy mình cũng có hiện tượng như bạn thì mình nghĩ là do vấn đề thứ 2 nhiều hơn.
    3.Hiện tượng Gallery của GK có chút hơi giật nhẹ...bạn muốn thay thế gallery của GK thì vào phần system.apk của rom và tìm đến gallery.apk hiện tại của rom và xóa nó đi...đi xin link down gallery G2 của mod vandieutot rồi copy thay cho chỗ trống của gallery cũ trong system và khởi động lại máy (vandieutot: Em nói thế đúng chưa nhẩy :laugh:...)
    4.Chế độ Eco Mode là 1 chế độ mà nó tắt hoàn toàn 2 chíp đi,chỉ sử dụng có 2 chíp nên máy mới có sự khác biệt về antutu như vậy...khi nào cần tiết kiệm pin,và dùng tác vụ nhẹ thì bật Eco Mode còn chơi game và tác vụ nặng thì ko nên bật lên làm gì :unsure:
    5.Ngoài tầm hiểu biết của mình nên mình sẽ ko trả lời được cho bạn :devilish:
    6.Bạn nên cài app đó...còn bác vandieutot khuyên thế là đúng còn lí do tại sao thì bạn nên đọc bài viết này của mình thì sẽ rõ tất cả...Link : http://lgviet.com/forum/threads/nhung-luu-y-khi-su-dung-may-android.2602/
    7.Đúng là ko thể hiểu là pin GK là Li-ion (như CPU - Z báo) hay là Li-po (như nhà sản xuất quảng cáo)...bạn muốn biết thì chỉ có cách tháo máy và xem các chỉ dẫn trên pin em nó mà thôi :confused::laugh::giggle::D:like:
    Chúc bạn vui vẻ ở box LG Optimus GK trên LG Việt.:rolleyes:

3. vandieutot

vandieutot Người Điều Hành Staff Member

Mình cũng thấy lạ không biết bọn LG nó làm gì mới con GK mới đây nữa ngày trước mình check thì nó đúng là 600 Nhưng nay check thì nó là là S4 pro chắc là do cái thằng check hay bọn LG nữa kia

sting9154 thích bài này.
  4. xinloiem1012

xinloiem1012 Active Member

pin của con gk là li-ion polyme mình xem pin thì thấy thế

5. lgv91

lgv91 Member

Kinh nghiệm dc bshuy kích pin hả cậu :D
    Lại sạc pin đây. Hnay fifa hơi quá đà

6. sting9154

sting9154 Active Member

Em tìm trên mạng thì thấy có cái cách này để thay Gallery G2 cho GK của nhà mình, em mạn phép copy paste để hỏi thôi nhé, mong tác giả ko có nổi nóng :)

Nguồn

Em thấy nó rắc rối thế nhỉ, file apk thì em chép được, còn mấy cái file lib, em chọn move nhưng vào đến system/lib nó ko cho paste vào. bác tunglam95 nói chỉ chép file apk là được thôi hả ? ai giúp em tý, cần nhất cái này :laugh: bác vandieutot cho em xin cái file+cách làm với. Cám ơn các bác.

7. sting9154

sting9154 Active Member

Em tự sửa được vụ Gallery rồi nhé các bác :rolleyes: .

8. tung260

tung260 Member

Mình bổ sung thêm nhé
    3/ Bạn dùng Galery của G Pro cũng đc vì nhìn chung 2 con này na ná nhau. Bạn xoá file Galary mặc định đi xong copy file Galary.apk của G Pro vào system/app set 644 rồi Reboot là ok :D
    4/ Eco Mode đơn giản là hạ xung nhip của chip để tiết kiệm pin thôi :D Mặc định là 1,7 bật Eco Mode thì nó hạ xung xuống :D
    5/ Cái này có 1 mem bên tinh te trả lời rồi bạn có thể tham khảo.
    Hướng dẫn cách tăng điểm trong antutu benchmark(trích từ xda developer):
    WARNING:mình không chịu trách nhiệm với bất cứ sự cố,hỏng hóc xảy ra cho điện thoại của bất kỳ ai sau khi bạn thực hiện theo hướng dẫn dưới đây:
    Từ giao diện phone,gõ: 3845#*220#
    Kéo xuống phía dưới,chú ý đến 2 dòng:
    -High temperature property OFF
    -Thermal mitigation daemon OFF
    Các bạn click vào rồi chọn ON
    Reboot
    *các bạn đã unlock thermal throttling(vì để hạn chế việc nóng lên quá mức của điện thoại nên mặc định LG đã khoá nó lại,cho nên sau khi unlock thì để an toàn,các bạn không nên chỉnh độ sáng màn hình quá 50%.

Bạn đã hiểu rồi chứ :D
    6/ Tớ cũng nghĩ ko nên clear ram khi nào lag thì reboot lại thôi

hoangnova and tunglam95 like this.
  9. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Cái thứ 5 mình thấy GK lại giống với Gpro...tính năng đó mình mới nhớ ra là dùng chíp S600 chạy max đây mà :eek:

10. sting9154

sting9154 Active Member

Cái High temperature property OFF máy em ko có mới hài :laugh: , có mỗi Thermal mitigation daemon OFF
    Mà em vào cái -Thermal mitigation daemon OFF thì máy nó nhá dòng báo false, chẳng hiểu thế nào (đang ở OFF).

11. android

android Active Member

Con mình không bị lỗi nghe gọi nhưng cái auto độ sáng màn chả có hiện tượng 2013-11-21-20-04-06.jpg chả biết bác msmobile up cho bản rom gì nữa

12. ShineInTheNight

ShineInTheNight Member

Cho e galery của gpro với bác ơi. Mà bác đã thử chưa ?

13. sting9154

sting9154 Active Member

Bác xem trên post #1 của mình có đó, mình làm được rồi, chạy ngon cực.

ShineInTheNight thích bài này.
  14. ShineInTheNight

ShineInTheNight Member

cho e hỏi bác đang dùng app tin nhắn gốc à ? Sau 1 thời gian dùng thì đèn LED có sáng khi có tin nhắn nhỡ k ?

15. sting9154

sting9154 Active Member

Mình dùng tin nhắn gốc của máy, đèn Led báo đến giờ vẫn có nha bác, nếu để lâu (ko rõ thời gian) thì đèn Led sẽ mờ dần, rồi sau khoảng thời gian lâu nữa đèn Led sẽ tự tắt (tiết kiệm pin ấy mà, lỡ tối đang ngủ có tn, Led nó cứ chớp cả đêm thì tiêu cục pin, cái này mình chỉnh thời gian nó nhá Led ko được, hơi dở, con Nokia 5233 ngày xưa của mình chỉnh được). Bác nên chỉnh Led tin nhắn nó sáng tý, để lúc Led nó yếu dần như mình nói ở trên, mình còn thấy được. Lúc đầu mình chỉnh độ sáng Led báo yếu, đến lúc máy nó tự giảm độ sáng Led xuống sau một thời gian mình ko sử dụng máy, làm mình ko thấy có Led, thì ra tại Led nó sáng yếu quá, ko thấy được.
    Xài Go sms thì ko có Led.

ShineInTheNight thích bài này.
  16. ShineInTheNight

ShineInTheNight Member

e quen dùng go sms nên k có led. Xoá go sms đi thì nó vẫn mất đèn,chắc phải restore lại mới dc. còn trình tn gốc e dùng VDTv5 1 thời gian sau led k sáng nữa,chán quá lại dùng go sms :( còn mỗi lỗi mất đèn LED là e k thích ở con gk.

17. sting9154

sting9154 Active Member

Bác xài GK lâu chưa ? em mới dùng thấy Led vẫn còn.

18. tung260

tung260 Member

Mình xài từ giữa t6 mà có bh bị lỗi Led đâu nhỉ

19. carnation_kt07

carnation_kt07 Active Member

bác cho e hỏi rom nào của gk là ngon nhứt ợ :) e đang dùng rom v5 vdt

tunglam95 thích bài này.
  20. sting9154

sting9154 Active Member

Bác có thể sang 2pic bên tinht... để xem ý kiến của mọi người, nhiều lắm bác ạ. Em e trả lời ở đây ko tiện.