Hỏi về cửa hàng điện thoại xách tay trên LGViet

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi rainbow_tkqn, 20 Tháng năm 2014.

1. rainbow_tkqn

rainbow_tkqn Active Member

Tình hình là em thấy bên box mua bán có nhiều cửa hàng có stick hoặc được quảng cáo trên giao diện LGViet, vậy trước khi lgviet kí kết đăng tin hay stick thì có kiểm tra qua độ uy tín chưa ạ? ví dụ em thấy có 2 hình quảng cáo hungmobile và lequanmobile mà trên lgviet chưa thấy ai hỏi về cửa hàng này, vậy thì cho em hỏi là ai mua ở 2 nơi nay rồi và thấy sao ạ, giả sử có ai mua trúng hàng dựng thì có lên đây ý kiến gỡ quảng cáo xuống đc ko ạ?:D đây là ý kiến thắc mắc thôi ạ, nếu sai box mong mod chuyển đến đúng mục ạ :D:eek::eek::eek::mad::mad::mad:

DUYGIANG_MOBILE thích bài này.
  2. rainbow_tkqn

sao số ng đọc bài ít vậy nhỉ?@@

3. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Bác cảm thấy ai uy tín thì mua thui . mấy cửa hàng dc quảng cáo trên trang chủ là do họ trả phí mới có dc .còn chi phí dó sẽ dc xây dựng cho web. còn độ uy tín thì ae tư vấn cho

nghisaocung thích bài này.
  4. nghisaocung

nghisaocung Member

chuẩn rồi đó ạ. ko phải cứ quảng cáo hoành tráng là uy tín đâu ạ

Cj10 thích bài này.
  5. rainbow_tkqn

hì, em biết là trả phí nhưng khí đăng quảng cáo diễn đàn cũng phải kiểm tra độ uy tín chứ ạ, nếu để anh em trong diễn đàn mua trúng hàng kém ở đó vì tin tưởng quảng cáo thì ko hay lắm ạ :D, vậy lequanmobile bác cảm thấy sao ạ :D:geek::geek::geek:

Cj10 thích bài này.
  6. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Mình chưa từng mua ở đây nên ko dám đánh giá . mà mình nghĩ dính phốt là ae lên đây làm ầm lên là muốn sụp tiệm roài .

7. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Quảng cáo nhìu -> tiền sẽ đội lên . ko phải khi nào đắt cũng xát ra miếng :)

hidden demon thích bài này.
  8. rainbow_tkqn

hì nhưng ở đây em thấy mấy cửa hàng có quảng cáo hay stick giá đều thấp hơn mặt bằng chung nhiều nữa, trừ ms ra giá tuy cao nhưng tiếng tăm lừng lẫy rồi ạ :D. Hungmobile em thấy giá tốt nhưng bên nhattao chê nhiều quá, vừa rồi mở cửa hàng mới còn tặng tinhte lg g2 nữa, rầm rộ ghe :D:confused::confused:

Cj10 thích bài này.
  9. rainbow_tkqn

đúng như trường hợp quảng cáo ở những diễn đàn mà tần suất hoạt động cao, mọi người nhiệt tình chia sẻ với nhau thì ko uy tín là ko đc , nếu phát hiện ra thì diễn đàn đó phải có cách giải quyết cho mem chứ ạ :oops:

10. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Thấy chê nhìu thì tạch ra nha bác :)

11. remembermewp7

remembermewp7 Active Member

Đó là chiến lược kinh doanh của họ, ăn ít đi 1 chút để đầu tư vào quảng cáo, giảm giá hoặc tặng cái lọ cái chai... ko phải cửa hàng nào cũng làm đc như thế vì đa số đều đặt mục tiêu lợi nhuận là trên hết hoặc là thu hồi vốn càng nhanh càng tốt. Đơn cử như như là chính bản thân bạn chưa mua máy của họ bao giờ mà đã biết tiếng của họ đã là 1 thành công rồi. Nếu bạn để ý thấy chiến dịch khuyến mãi tặng quà, quảng cáo của họ thường xuyên và liên tục trong 1 thời gian dài thì chứng tỏ nơi đó làm ăn tốt, quan tâm đến khách hàng . Thêm nữa ko thấy người mua khác phàn nàn gì cả thì xúc thôi

12. rainbow_tkqn

ko thấy ai phàn nàn cũng ko thấy ai khen cả, thấy quảng cáo trên lgviet nên mình thắc mắc hỏi tí thôi :confused: cũng tò mò mà ko dám liều @@:cry:

13. remembermewp7

remembermewp7 Active Member

Nếu phải lựa chọn giữa 2 cửa hàng thì mình khuyên bạn nên mua ở Hungmobile, nhân viên của họ rất thân thiện, mau mắn... chứng tỏ bầu không khí làm việc tốt, lương cao, bán đc nhiều điện thoaij^^! Lequanmobile thì trông có vẻ lặng lẽ hơn...

14. rainbow_tkqn

bác tới test thử viết bài cảm nhận cho ae có kinh nghiệm với :x

15. rainbow_tkqn

ai cho thử cảm nhận tại mấy cửa hàng này với :D

16. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

bên em chỉ sửa chữa là chính ạ. bán máy thì chỉ bán cho ng quen thôi ạ vì thế nên ko có hàng dựng, chỉ có hàng zin nhưng giá thì cũng cao hơn rất nhiều máy dựng ạ

17. thean.k55

thean.k55 Member

E mới mua g2 docomo bên HungMobile. Theo e nghĩ đợt hàng g2 dcm mới về chưa có dựng, có chăng thì rất ít, nên e sẽ ưu tiên về giá + chế độ BH, so với các stick trên nhattao thì HungMobile giá mềm nhất :3 vẫn biết có chỗ rẻ hơn nhưng hôm đó vội về quê nên e chỉ lựa xem về 4-5 cửa hàng rùi qua đó múc lun