Hỏi về LG G ?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi ducanhfull, 21 Tháng mười hai 2013.

1. ducanhfull

ducanhfull Member

Mình là mem mới trước đây có đăng mấy bài trên lgviet để nhờ tư vấn về LG G và tương đối hài lòng với em này nên sáng nay vừa đi xúc về mới 100% nobox tem vàng 2013 (em mua ở clickbuy) nhưng đang có tí xoắn quẩy do lg g có hiện tượng như sau nên nhờ các bác sành vào tư vấn (em lần đầu tiên dùng smartphone)
    1- Đang cắm sạc thì không sử dụng được cảm ứng.
    2- Rút sạc sử dụng lúc pin còn 7% (mới mua muốn dùng tí,lúc mới mua về pin đã thế này nhé) thì có hiện tượng chả động gì mà cứ nhảy loạn tự truy cập ứng dụng,có lúc còn chả cảm ứng dc,tắt màn hình chờ bật lại thì lúc này cảm ứng lại ngon (trước đó mình có bật touch (nút home ảo giống iphone ý)),sau khi tắt ứng dụng này thì dc 30% pin mình rút ra dùng thử lại không sao.
    Vậy các bác vào đánh giá giúp em xem có phải máy đang có hiện tượng loạn cảm ứng không?để sáng mai e còn qua đổi cái máy khác.
    Thanks!

trung106 thích bài này.
  2. mrduck88

mrduck88 Active Member

nếu up rom lại vẫn bị thì là do cảm ứng.cứ mang qua cửa hàng họ up cho, nếu có lỗi thì đổi luôn

3. anhcuong8490

anhcuong8490 Member

" tem vàng " là hàng trả bảo hành của LG đó bác , theo như thông tin em biết , còn chắc kiểm tra là năm sản xuất 2013 ah , mua thì test thôi chứ sx năm 2013 hay bị lỗi cảm ứng hơn 2012 , theo lô mà bác

4. ducanhfull

ducanhfull Member

Thế nào mà giờ cắm sạc cứ báo đang sạc trong khi % pin càng ngày càng giảm nhỉ?ảo quá,lúc hết pin cắm sạc thì hiện chấm than vàng?

5. anhcuong8490

anhcuong8490 Member

m cũng vừa mua 1 em , nhưng hàng mua lại của ng dùng rồi fullbox thôi , úp rom m đang tìm hiểu , nhưng m nghĩ bác đừng động gì cả , nên mang ra ngay chỗ mua , xem thế nào

6. ducanhfull

ducanhfull Member

uh vừa mua lúc sáng còn chưa làm gì thế mà về lại thế này,mai ra xem thế nào,haizz

7. trung106

trung106 Member

bác lien hệ với ngay clicbuy nha? diện thoại có vấn dề rồi? bin không hụt gê thế dâu nha. mà cảm ứng như thế chắc là do sạc rồi. buồn với clibuy:barefoot:

8. yeudesong87

yeudesong87 Active Member

Xem sạc xem ntn ? Zin ko?

9. ducanhfull

ducanhfull Member

Sạc zin,cắm sạc sao lại có chấm than vàng hả bác?

10. dracula248

dracula248 Member

Mình đoán khả năng cao là tại sạc. Clickbuy bán máy thường chuẩn, có thể có mấy lỗi do ko test kỹ thôi, còn bên Clickbuy thì phụ kiện đi kèm thì đều là lô hết nên bạn nên test kỹ phụ kiện nữa trước khi lấy.Mình mua ở đấy nhiều rồi nên có mấy nhận xét như thế.

11. ducanhfull

ducanhfull Member

uh mình cũng biết là clickbuy uy tín máy chuẩn nhưng chắc đen quá dính luôn cái máy bị lỗi,giờ sạc toàn chấm than chả thấy vào gì,chán,phụ kiện thì bán hàng bảo zin của lte2 rồi,haizz

trung106 thích bài này.
  12. dracula248

dracula248 Member

Bạn mình mua em LTE II ở đấy, máy về thì kiểm tra mãi chắc hàng chuẩn rồi, còn sạc cáp thì nhìn cái đã biết lô rồi, vừa sạc vừa dùng máy là pin chỉ có giảm dần. Có hổi đầu cửa hàng mởi mở thì được em sạc ngon còn cáp lô :D. nhưng mà dùng máy thì thấy là hài lòng

13. ducanhfull

ducanhfull Member

Máy báo chấm than có phải là không vào điện đúng ko bác,tình hình là e lo quá ko biết chủ nhật họ có làm việc ko?tiết kiệm mãi mới dc,hix

14. dracula248

dracula248 Member

em ko bị bao h nên ko biết. Xem lịch làm việc của họ có cả chủ nhật đấy. Đem hàng sang bên đấy trình bày rõ bệnh với cho họ xem là được, đổi máy mới được đấy, còn nếu tại sạc họ đổi cho sạc mới. Nhưng thái độ bạn kiên quyết 1 tý, với đọc tìm hiểu thêm về máy để nếu đổi máy khác mình test lại cẩn thận hơn.

15. ducanhfull

ducanhfull Member

Giờ đang cắm sạc qua máy tính (ko biết có sao ko??) thì thấy sạc được khả năng do cục sạc tèo rồi :D

16. mrduck88

mrduck88 Active Member

Mới mua có lỗi cứ mang qua cửa hàng bác à, cửa hàng uy tín có lỗi họ đổi cho ngay mà. Muốn chắc thì pm hỏi thẳng bác chủ cửa hàng ấy. Mua máy thấy bác chủ nhiệt tình mà cũng dễ tính mà

17. trung106

trung106 Member

ban to cung mua hang o do roi. hang thi cung duoc nhug chi moi phu kien o day hoi toi thi phai? sac 1 tuan da hong?

18. ducanhfull

ducanhfull Member

Chiều nay qua và cửa hàng đã đổi cho mình máy nhé.hihi,bác chủ cũng nhiệt tình vui tính nhưng mà cái sạc thì hỏng thật,hix

19. trung106

trung106 Member

thi ban xem video :D no noi la hang may cu chi co phu kien nhap theo lo thoi