Hỏi Hỏi về việc Up Rom LG Optimus G giữa các ROM !

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi kinkina2009, 19 Tháng một 2014.

1. kinkina2009

kinkina2009 New Member

Chào các A/C . Mình vừa mua 2 Máy LG optimus G , mình và ny xài mà khổ nỗi mua 2 tiệm khác nhau nên 2 con đang nằm ở 2 ROM khác nhau

1. 1 con thì ROM đang ở v2.304072013 .. Mà em không biết ROM này của ai, cũng chưa biết ROM này đã unlock hay chưa , hình như chưa, vì em có thấy Supper Su trong máy

2. 1 con đang ở ROM VDT v9 LGF180 SK ... gì đó (con này mình đọc sáng giờ hình như đã unlock bootloader vì em không thấy Supper Su)

vậy em muốn hỏi thì hiện 2 con này có thể Up Bản Rom cao hơn ko và sẽ up ntn ??

ví dụ con (1) có up đc rom nào? , con (2) thì lên đc con nào thì xài ổn định

Cảm ơn các bạn ^^

2. khamvaphaonline

khamvaphaonline Khám thì phải Phá Staff Member

Hiện giờ các rom làm cho G đều up được chung hết. Việc rom bản cao hơn chưa chắc đã tốt hơn bản hiện tại, vậy nên nếu 2 máy đang dùng ổn thì cứ thế dùng thôi.

3. kinkina2009

kinkina2009 New Member

^

mình đọc thấy nếu msay unlocker bootloader thì ko up đc ROM ko unlock và ngược lại , sao lại up chung đc bạn vì mình tìm hiểu khá kĩ trước khi up máy mình mua xách tay ^^

4. khamvaphaonline

khamvaphaonline Khám thì phải Phá Staff Member

ĐÚng là chỉ cần để ý unlock hay không unlock ( không up chung được). còn không thì up thoải mái ( rom cook nhá)

5. kinkina2009

kinkina2009 New Member

==' vậy mới hỏi 2 rom có dùng đc cho nhau ko mà ,

6. Tonny Cuong

Tonny Cuong Active Member

Theo mình nghĩ thì chả cần thiết phải up khi mà máy chạy ổn định đủ những gì mà mình cần,up room nếu người biết thì không có vấn đề gì,nếu không biết hay là máy chưa UL khi up sang room khác yêu cầu UL bị treo flash boot thì tèo luôn nha tốt nhất là máy không lỗi chạy ổn thì cứ ở yên đó cho lành.

khamvaphaonline thích bài này.