1. Đỗ Hải Linh

Đỗ Hải Linh Member

Mình có 1 thắc mắc là cùng 1 wifi tại sao có điện thoại bắt được điện thoại ko vậy? Vì trên trường mình có wifi mà trong lớp chỉ có 1 2 đứa dùng được. Những đứa còn lại thì vẫn thấy có 5 vạch sóng nhưng ko kết nối được :( Mình cũng thế ! Vậy bác nào pro cho mình hỏi tại sao và cách nào để bắt được với. Mình cảm ơn nhiều ! ( ko phải do máy đểu máy xịn nhé vì trong lớp mình 2 đứa bắt được wifi thì 1 đứa dùng con samsung cùi,1 đứa iphone4 còn toàn s3,s4,iphone5,note2,opG...ko bắt được :( )

2. jay sơn

jay sơn Well-Known Member

Bt thui bạn ktx trường mình có wifi phòng mình 8 đứa 5 laptop 3 đt
    Mà nó bắt đc 2 đt 3 lap
    Còn lại mấy đứ kia bắt ko đc

3. clickbuy_support

clickbuy_support New Member

Thứ 1 Các bạn biết wifi có chuẩn b/g/n tuỳ do bộ phát wifi setup như thế nào có phù hợp với điện thoại của bạn ko - trường hợp này ít khi xẩy ra.
    Thứ 2(trường hợp này có máy dò được có máy không) với điện thoại android đặc biệt là sony và Lg đa phần kén wifi setup ở channel 1 - 5 khi bạn setup bộ phát channel là auto có khi bắt đc có khi không. Nên bạn nên setup bộ phát ở channel là 6 - 9 là ổn nhất mình để channel 6 tất cả điện thoại có wifi đều bắt đc. Thứ 3 (Trường hợp này dò được mà không kết nối được) nếu bộ phát yếu nó chị chịu đc 10 - 20 máy (chỉ cho đc 10 -20 IP) thì nếu bạn ở diện ngoài khả năng cho IP thì máy bạn dò thấy wifi nhưng ko kết nối được.tắt wifi 1 số máy không dùng đến wifi đi để mình lấy đc IP
    Thứ 4 máy bạn đen đủi thế nào hỏng wifi cái này thự ra dễ nhận biết bạn sang choox khác bắt bình thường thì ko phải hỏng trên điện thoại mà chắc chắn do 1 trong 3 trường hợp trên