Hội chơi LG Optimus GK...dành cho những ai đẳng cấp và đam mê F220K.

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi tunglam95, 3 Tháng mười một 2013.

1. MrAT

MrAT New Member

chào các bác, e mới dùng smartphone lần đầu, và GK chính là ẻm smartphone đầu tiên của e, hiện e khá là gà mờ nên e muốn hỏi các bác 1 vài điều sau :
    1. e mua bên nology em GK 99% này, họ đưa e sạc 1,2 A. E thấy có vài bác bảo 1,8 A mới là chuẩn, vậy bên nology k uy tín ạ, e dùng 1,2 A này có ảnh hưởng đến máy không hay chỉ là sạc lâu hơn thôi ?
    2. 3 lần đầu ( e cố gắng dùng 1 ngày là sạc pin 1 lần để sạc ) e toàn sạc từ khoảng 5 % => 100 trong ~12 tiếng ( khoảng 3 tiếng là em nó đầy rồi ). em sạc như vậy có được không ạ, hay phải bắt buộc dùng cho tắt nguồn rồi mới sạc lên 100% ?
    3. các bác hay nói đến rom, và các chương trình hỗ trợ máy. E google thì láng máng nó thuộc hệ điều hành còn không hiểu rõ lắm, vậy e xem máy mình dùng bản rom nào thì xem như nào ạ? Cần tải phần mềm gì giúp cho máy ( giúp tiết kiệm pin chẳng hạn ) . Tự up rom có dễ không ạ, lưu ý gì không ạ .
    4. Root là cái gì thế ạ ??
    mong mọi người giúp đỡ:cry:

Hienteo thích bài này.
  2. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Hay bạn thử ra XTmobile hay Vinhthinhmobile thử coi,trong SG ấy :D

3. Hienteo

Hienteo Member

Mình cũng như bạn là người mới dùng GK và cũng mua ở nology nhưng có điều là mình mua hàng brandnew sạc cáp theo máy.
    1. vấn đề bạn mua là hàng cũ và là hàng tray nên việc sạc 1.2A là bình thường và hiện nay cũng có 1 số Bác trong LGviet cũng đang dùng 1.2A nên bạn yên tâm
    2. vì là máy cũ nên bạn sạc thế nào cũng được vì máy đã qua sử dụng pin đã bị chạy trước đó rồi, nhưng mình khuyên bạn khi sạc tắt nguồn đi cho an toàn
    3. rom cook hiện nay chưa thực sự ổn định và hay bị lỗi vặt ( nếu bác không chú trọng tiếng việt thì nên dùng Rom gốc stock rom bạn đến nology và yêu cầu họ up lại rom gốc giúp bạn )
    tiết kiệm pin hiện tại không có PM nào có khả năng này ( chỉ là tắt các chức năng làm việc của máy mà thôi đôi khi nó lại làm tốn pin hơn ). Nhưng ở đây mình cũng cho bạn lời khuyên dùng Greenify để đóng các úng dụng chạy ngầm ( bạn có thể tham khảo trên Google về PM này chỉ có điêu là sau khi hibernate xong bạn vào setting - apps và tim đến nó và force stop nó đi )
    4. root là việc chiếm quyền kiểm soát hệ thống của hệ điều hành ( biến con gái nhà lành thành Gấu của mình )
    một vài hình ảnh về cách sử dụng pin của mình
    [​IMG][​IMG]

manliver, tunglam95 and MrAT like this.
  4. MrAT

MrAT New Member

em muốn hỏi cách xem rom cơ ạ, e đã biết gì đâu :cry:

5. Hienteo

Hienteo Member

rom thì nó chính là hệ điều hành mà bác đang sử dụng, còn thông tin rom thì vào settings - about phone - software information, rom gốc hay stock là ở đây ghi rõ

MrAT thích bài này.
  6. MrAT

MrAT New Member

chụp màn hình thì làm như nào bác nhỉ, e vào about phone nó ghi là VDT-Rom <3 Chơi mobile, còn vào soft information thì k thấy ghi gì ngoài nology, website, android version, kernel version, software version

7. MrAT

MrAT New Member

à e chụp dc rồi, e gửi lên cho các bác sau, k đăng nhập = Đt dc @@!

8. Hungnguyen3410

Hungnguyen3410 Member

Cả nhà ơicho ttôi hỏi cái ợ, tôi mới mua được em gk likenew, đang chạy rom gk v1 của choimobile mọi thứ đều ổn mỗi cái qremote là ko sử dụng được, nó chỉ hiện lên một loạt danh sách các hãng xong mình bấm vô ko kết nốidc, vvậy là do rom hay do máy vậy

9. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Do rom hoặc cũng có thể do máy (máy thay vỏ thì ko dùng dc rồi) hay bạn thử qua VDT V5 thử xem,trên rom VDT mình dùng OK nè :D

10. Hungnguyen3410

Hungnguyen3410 Member

11. AloT

AloT Member

Tình hình m đang có 1 em Optimus GK F220K bị lỗi : " no possible remote found " - điều khiển Tivi .
    [​IMG]Có anh em nào bị như thế này chưa giúp mình với . Xin cảm ơn và hậu tạ ạ.
    Nouvo29 - Hội Android hàn quốc . Phone : 01235.456.111

hienduyen thích bài này.
  12. haitrieu

haitrieu New Member

Em moi cuoi gk thui co gi ae chi giao,em muon hoc cach up rom ae nao cao tay nhan em lam de tu di

13. softxxx

softxxx Member

Cái phần remote mình dùng rom stock vẫn ko dùng được. Có thể chỉ áp dụng với một số thiết bị thôi

Mèo trắng hay mèo đen không quan trọng, cứ bắt được chuột là mèo tốt!

14. xuongcasau

xuongcasau Member

đéo liên quan nhưng k đẳng cấp là k vào đây đc à
    mình dùng đthoại Gao :D:D:D

Được gởi từ điện thoại Gao Ranger

15. hienduyen

hienduyen New Member

em gk của tớ vào chalg.com check ko đc. sao vậy ae? đang dùng rom vdt v5 + root, lỗi Qremote (điều khiển ti vi,điều hòa,...) Chán. Lọ mọ úp rom gốc kdz mà cái tool update của LG cùi hay sao ấy. Làm y hướng dẫn của bác Lamhoang(Nhẫn) mà ko đc. pro nào cho ý kiến đê

16. hienduyen

hienduyen New Member

trùm GK đâu rồi? cho lời tư vấn đi

17. mr.q_pro

mr.q_pro Member

Em thì ngu lém.nhưng các bác cho em tham gia nhé. Để em học hỏi các bác.hehe.em ms lên gk dk 4ngày.hihi.mà.còn nhìu điều thắc mắc lém ak.

18. vuhieu9x

vuhieu9x New Member

các bác check mật độ điểm ảnh (ppi) của GK trên CPU Z là bn thế ạ, thông tin trên mạng bảo 441 cơ mà em check CPU Z thì nó bảo 480ppi lận các bác ạ @@

19. nhokakaza

nhokakaza New Member

mấy bác giúp em phát coi:
    em là mem mới. tình hình là mới xúc con GK. Vào giới thiệu điện thoại có:
    VDT-Rom <3 Chơi Mobile.
    ANdroi 4.1.2
    Kernel 3.4.0
    Tạo số VDT-V5
    Phiên bản phần mềm F220K10d.

pin tụt khá nhanh. từ 10% xuống 2% trong 1 tiếng mặc dù k xài gì.. với lại cái qremote em xài không được.. mặc dù lấy camera đt khác quay cái REMOTE khi bấm nó vẫn sáng thế là sao à. hix

20. westlake8x

westlake8x Active Member

Mình cũng đang dùng em này : Qremote vẫn đk bình thường
    VDT-Rom Chơi Mobile.
    ANdroi 4.1.2
    Kernel 3.4.0
    Tạo số VDT-V5
    Phiên bản phần mềm F220K10d

nhokakaza thích bài này.