Hướng dẫn [HD] KDZ cho Lt2 nhanh,an toàn!

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi gocpho8x, 5 Tháng năm 2014.

1. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Thời gian gần đây do LG update lại công cụ nên có khá nhiều bạn gặp khó khăn trong vấn đề KDZ bằng LG Tool,mình tạm gọi cái này là kdz online để phân biệt với cách kdz mình trình bày bằng Flash Tool gọi là kdz off:oops:.Bài viết chỉ áp dụng cho Lt2 ở thời điểm hiện tại,các dòng máy cao hơn ko áp dụng được cho 1 số bản kdz mới-Thanks to @caophilam đã đính chính dùm!
    Một số lưu ý bạn cần biết trước khi thực hiện:
    -Cách này có ưu điểm là khỏi cần kết nối mạng,thực hiện dễ dàng và ko bị format bộ nhớ máy-rất tốt nếu chúng ta bị treo logo mà ko vào được rec vv,kdz lại mà vẫn dữ nguyên được dữ liệu trong đt :x.Tuy nhiên nó cũng có nhược điểm là yêu cầu ổ C phải trống hơn 3,5G,và mỗi lần kdz nó cũng xả ra từng ấy rác vào ổ C của bạn .Do đó cách này mình khuyến cáo nên làm ngoài tiệm net thay vì trên Lap.
    -Đầu tiên bạn tải về các rom phù hợp với phiên bản đt của mình tại đây(Nên tải link docs vì link fshare có khả năng bị lỗi)
    http://lgviet.com/forum/threads/huo...y-kdz-up-rom-cook-cho-lte2.10329/#post-284622
    -Tải bộ công cụ này về
    https://docs.google.com/file/d/0B6LzLH3ieEOEM2h1YkRBZHczejg/edit
    -Giai nén file KDZ-OFF-LG.rar lần lượt cài đặt các file trong hình
    Click chuột trái vào biểu tượng Windows Enabler ở góc phải màn hình như hình
    -Vào download mod bằng cách tắt máy nhấn đồng thời 2 nút Vol+ và - rồi cắm cáp vào PC-Các bạn lưu ý có khả năng nút cứng ko còn tốt do chúng ta sử dụng nhiều trong mục đích mở khóa màn hình nên ko còn nhạy nữa thì việc vào Download mod có thể phải mất vài lần.
    -Khi máy đã ở chế độ Download mod bạn chạy file KDZ_FW_UPD.exe và chọn chế độ như hình
    Đến đây chúng ta nhấn vào nút Launch software update phía dưới bắt đầu quá trình kdz,Qúa trình bung file kdz ban đầu khá lâu khoảng 3-5ph nên bạn ko nên nóng vội,bạn có thể kiểm tra xem quá trình có hoạt động hay không thì kiểm tra dung lượng ổ C nếu thấy giảm dẫn thì ok mọi chuyện đang diễn ra tốt đẹp.
    Khi chạy đến 90% máy bắt đầu khởi động lại rồi vào home screen bạn để nó chạy hết 100% rồi nhấn Exit,rút cáp.Xong!
    Lưu ý đối với các bạn đt bản L thì khi kdz v20G xong phải cải Root Explorer xóa bớt file trong system/app để bộ nhớ trong trống hơn 60M thì mới cài Rec được nếu ko khi cài rec sẽ thất bại và mất sóng,mất imei,mất wifi.Nếu bạn lỡ bị như vậy thì kdz lại sẽ khắc phục được!
    Nếu bạn đen đủi mà sau khi kdz bị treo logo thì trong gói phía trên mình đã có để sẵn adb trong thư mục adb bạn chạy file adb.exe
    Vào thư mục C:\WINDOWS\system32 copy file cmd như hình
    Copy đến thư mục adb của bạn đổi tên nó thành cmd1,chạy file này và gõ lệnh:
    adb reboot recovery
    (Cách này chỉ áp dụng khi bạn đang ở tiệm net các phần mềm quản lý ko cho chạy file bat,exe nên làm thế để có thể chạy được file này,còn nếu bạn làm trên Lap thì Star/Run/cmd )
    Máy sẽ forrmat và khởi động lại.Qúa trình root rec thì mình ko nói thêm nữa vì bây giờ có Framaroot mọi chuyện đơn giản rất nhiều rồi.
    Hi vọng ko ai phải dùng đến cái này.Nếu ko thành công bạn có thể nên suy nghĩ về việc lên đời cho Lt2 bằng cách mua 1 cái Nokia 1100 để dùng:eek:!

Last edited: 5 Tháng năm 2014
    protungtq, httronghieu, m9x and 5 others like this.
  2. caophilam

caophilam Well-Known Member

góp ý . chỉ kdz đc bản cũ mới là tèo ko kdz đc buộc phải dùng flashtool . vẫn mất bộ nhớ máy như thường 1 số trường hợp sẽ ko mất .

3. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Trên Lt2 mình chưa kdz bản nào theo cách này mà thất bại,bản mới nhất cho Lt2 là bản 20G của L vẫn ok ko mất mát gì hết,bài viết áp dụng cho ae LT2 tại thời điểm hiện tại khi kdz online khó khăn với các loại máy khác chỉ mang tính tham khảo vì mình ko thử với các dòng cao hơn!

4. caophilam

caophilam Well-Known Member

. những bản rom stock ra sau này sẽ ko áp dụng đc cách này . lte2 và những dòng cũ hơn dùng cách này rất ok có trường hợp mất và có trường hợp ko . em kdz vẫn mất như thường cách này xưa đến nay vẫn sử dụng đc ko thay đổi gì . còn những đời cao hơn cách này chỉ áp dụng bản cũ thôi . like cho tinh thần chia sẻ của bác .:like::like::like::like::like:

gocpho8x thích bài này.
  5. hoanglam.1510

hoanglam.1510 Active Member

Bác giống e. E toàn kdz bằng tool này . đỡ loằng ngoằng

6. tutula1

tutula1 Active Member

kdz bản cũ thì cứ làm như bình thường thôi, bản mới thì hơi khác 1 tí, giờ chỉ có flash làm sao chết rec vv thì mới đụng tới kdz, còn ko cứ vào rec vv up rom tẹt

7. tukull

tukull Member

thế rác trong ổ c nằm thư mục nào để m xóa bác

8. phamthang190

phamthang190 Active Member

@gocpho8x ..cánh này có lâu rồi mà bạn. mình từ đó giờ mua máy về xài toàn kdz = cách này cho lẹ..Ít khi dùng flashtool để kdz lại lắm..! :)

gocpho8x thích bài này.
  9. tutula1

tutula1 Active Member

gocpho8x and tukull like this.
  10. tukull

tukull Member

11. Cao Quyết Chí

Cao Quyết Chí Đột tử

bây giờ fang Kdz hay bị lỗi

12. hoangviet283

hoangviet283 Member

sao m tìm trong ổ C không thấy j nhỉ. toàn kdz kiểu này mà.

13. pnapro_hvtc

pnapro_hvtc Active Member

bật file ẩn lên mới thấy.

14. Trung SGN

Trung SGN Active Member

đúng rảnh sinh nông nổi, tội lỗi ....

Ngồi rảnh ngứa tay lấy máy up MIUI V20 chơi cuối cùng úp nhầm bố nó bản winter ko có wifi nên thêm cái rảnh up kernel miui xong treo ở miui hoài luôn . kdz bản v20G xong root cài mọi thứ ok rồi vào recovery treo luôn mới đau :(

lại KDZ tiếp 20c giờ mới ok - test kernel 2.1 của hàn tiếp

httronghieu thích bài này.
  15. pnapro_hvtc

Mấy khi được thực hành kdz :laugh: mà bác k biết cái v20g k dùng dc rec tuoch ah :)

16. tutula1

tutula1 Active Member

Ko phải ko dùng đc mà do ko đủ bộ nhớ để cài rec, xoá bớt app system đi cài bình thường

Gửi từ LG-F160 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

17. pnapro_hvtc

Vậy ah tại thấy ae kêu lỗi chứ m cũng chả dùng v20g bgio.

18. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Cú đêm à :)

19. pnapro_hvtc

:laugh: đêm qua xe m bóng mới thức muộn thế.

20. Magicchienthan

Magicchienthan Active Member

hjk cách này mình dùng từ thời còn xài lg l3 e400 mà k nghĩ nó áp dụng được cho lg lte2 này :v