Hỏi Helf...pin hao vô đối

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi sweet, 16 Tháng mười một 2013.

1. sweet

sweet Member

Em dùng con LV, mua brandnew được khoảng 4 tháng. Trước giờ để qua đêm chả mất % nào (cùng lắm 1%). Cơ mà mấy hôm nay pin sụt nhanh kinh khủng, để qua đêm mà mất từ 100% xuống còn có 68-70%, mặc dù em đã tắt hết wifi, 3g, GPS...và tắt hết các ứng dụng (xoá ram xuống còn 1,23-1,24G ram trống). Mà độ này em cũng chả cài thêm cái gì mới so vs trước, chỉ cập nhật 1 vài phiên bản quen thuộc như meseger fb, viber, Go sms pro...
    Các bác xem hộ em sao lại thế nhỉ? Pin thì em mua bandnew cùng máy tại địa chỉ có tiếng, sử dụng pin thì cũng khá là cẩn thận theo đúng chỉ tiêu (còn 15% là sạc, sạc đầy để thêm khoảng 20p mới rút...)

super_stupid thích bài này.
  2. s2kelvin

s2kelvin Active Member

B đang dùng rom j vậy 0 nói rom nào sao biết đc hả bạn. Mà b có cài thêm fix pin hay j j 0.hoặc ứng dụng chạy ngầm mấy cái

3. s2kelvin

s2kelvin Active Member

Vừa nghe đã thấy bạn bị chạy ngầm fb smspro và viber

4. luongthethinh

luongthethinh Member

kiểm tra lại rom thoai,app chạy ngầm máy m để từ 1h đêm qua đến 10h sáng nay mất đúng 1% từ 19%-18%. nhưng cầm lướt 3g 1 lúc là phải đi sạc :laugh:) chả biết ảo ko.

5. sweet

sweet Member

Em ko cài thêm fix pin hay gì bác ạ. Room của doccosauhan. Mà 3 tháng trước dùng có sao đâu :(

6. qhungnguyen

qhungnguyen Member

gmap, yahoo , viber, fb ,... chạy ngầm , tắt rồi vẫn chạy lại , thử đóng băng hết coi còn hao pin nhiều ko , tắt luôn đồng bộ hóa dữ liệu , giảm độ sáng màn hình rồi đợi kết quả , nếu còn hao pin nhiều thì cài lại rom

7. sweet

sweet Member

Mấy cái đó trước giờ chạy ngầm có thấy hao pin mấy đâu bác :(

8. caophilam

caophilam Well-Known Member

Tắt mạng rồi chạy ngầm gì nữa . Mình cũng để fb onl 24/24 nhé . Qua đêm để 2g ko mất % pin nào .

9. caophilam

caophilam Well-Known Member

Về lại rom gốc xem còn bị thế ko nếu bị thì do pin hoặc phần cứng rồi .

10. kenshin854

kenshin854 Active Member

Có flash fix pin hay gì không bạn. Lần trước máy mình cũng bị vậy, lúc mới mua ko sao, để cả đêm có 1% tới hồi flash cái fix pin vào thì một tối ăn hết 18, 19%, mà máy còn nóng nửa, sợ quá tháo ra gấp. Máy bạn sau khi ngủ dậy có nóng ko. Giờ khoan cài lại rom mới dùng titanium back up lại hết app sau đó restore lại rom đang xài xem. Rom bạn xài ổn định mấy tháng ko sao nay nó bị vậy thì chắc ko phải do rom đâu.

sweet thích bài này.
  11. sweet

sweet Member

Mình chỉ mua máy về cứ thế dùng chứ chả bao giờ fix hay vọc viếc gì cả bạn ạ (chả nghiên cứu bao giờ)

12. sweet

sweet Member

Đêm qua để 9 tiếng thấy tụt từ 71 xuống 27% @@. Xem chi tiết sử dụng pin thì thấy trong khoảng thời gian này pin xuống đều đều 2013-11-17-07-14-20.jpg
    Trước đây mình thấy pin đc sử dụng nhiều nhất là cho màn hình (khoảng 50% dung lượng). Nay thấy Hệ điều hành android ngốn rất nhiều, ko hiểu vì sao nhỉ và liệu đó có phải là nguyên nhân hao pin dù để ko ? 2013-11-17-07-14-44.jpg

13. kenshin854

kenshin854 Active Member

Cái này là nếu ko do flash mấy cái fix pin vào gây xung đột thì chỉ có thể là do rom rồi. Giờ restore lại rom thử xem hết ko, nếu ko hết nửa thì up rom mới, vẫn ko hết thì do phần cứng lúc đó đem ra thợ xem sao. :x3:

14. sweet

sweet Member

Restore lại room bằng cách nào vậy bác ?

15. kenshin854

kenshin854 Active Member

Pác vào setting ---> backup & reset chọn factory data reset. Nhớ là back up lại hết app trước khi làm nha, mắc công cài lại là mệt lắm đó. Backup bằng titanium sau đó tốt nhất đem cái thư mục đó copy lên máy tính cho chắc ăn.

Lúc pác mua máy về có backup lại bản rom sạch mà tiệm cài cho ko? nếu có thì vào recovery chọn restore lại bản rom đó nó sẽ triệt để hơn là cách trên. Còn nếu ko thì giờ pác làm theo cách trên thử xem coi có hết ko. Nếu vẫn bị thì chịu khó cài lại rom thôi.

16. sweet

sweet Member

Em mua về dùng luôn chứ có biết backup bản sạch j đâu bác :(
    Reset xong cài lại thế nào hả bác

17. sweet

sweet Member

À trong cài đặt - sao lưu và phục hồi em thấy có cái mục sao lưu dữ liệu, mật khẩu wifi...lên máy chủ google nhưng tích vào thì cũng chẳng thấy nó chạy gì cả. Cái đó hoạt động như thế nào bác nhỉ?

18. kenshin854

kenshin854 Active Member

Trong đó pác coi có mục dữ liệu cá nhân không trong đó có mục khôi phục cài đặt gốc ấy. Chú ý là ấn vào nó xóa hết app đã cài đặt nhé, nếu pác chưa bik gì thì tìm hiểu thêm về cách thức hoạt động của titanium backup đi rồi hãy làm

sweet thích bài này.
  19. trantansang93

trantansang93 Member

may' minh cung bi cai nay va hien tai dang nam o tiệm :rolleyes: nghe anh sửa nói là có 2 nguồn trong máy này , ngươn trước và nguồn chờ , nếu mà kdz về và up các rom khác cũng bị thì chúc mừng bác , máy bác cũng có thể vào tiệm kiểm tra đuộc riu , XÀI mà nhanh hết pin ức chế lắm ... còn nếu chắc nữa thì mua pin mới về kiểm tra cho chắc , 1 pin , 2 rom , 3 là phần cứng

20. sweet

sweet Member

Hic thế thì mệt rồi :(