HELP HEP các bác cao nhân vào giúp em lỗi Security Error

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi vudinhmanhhd, 21 Tháng hai 2016.

1. vudinhmanhhd

vudinhmanhhd Member

Tình hình là chiều nay đang nằm chơi, không biết sao ngứa ngáy chân tay em lại vào Rec định up Rom Tizen 1.0
    khi vào Rec thì em thấy lâu quá mà máy cứ đen ngòm. chắc khoẳng 5 phút.
    thế là em tháo pin ra khởi động lại thì máy báo lỗi Security Error cứ lên rồi lại tắt đi.
    em đã vào thử Rec bằng phím cứng rồi nhưng khi vào thì cứ hiện con rôbốt 1 lúc rồi lại tự khởi động vào màn hình Security Error(em đang nghi hôm trước cho đứa cháu nghịch nên nó xóa mất Rec)
    làm đến đó em đã thấy chán rồi. quyết định KDZ lại về rom gốc rồi làm lại từ đầu.
    không ngờ bây giờ cũng không vào đc download mode nữa . màn hình đen thui hiện 2 dòng lỗi 550 Fastboot mode started và 860 Fastboot processing commards
    bây giờ em đang hoang mang quá, không biết phải làm gì tiếp theo mong các bác chỉ giúp em!

2. vudinhmanhhd

vudinhmanhhd Member

không bác nào vào giúp em với ah. có gì em xin hậu tạ mà.

3. gh0stbaby

gh0stbaby Member

cửa hàng thẳng tiến ra để họ viết lại bootloader, miếng ặn của họ nên họ ko share đâu

Gửi từ LG-F460S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

4. giải pháp android

giải pháp android Active Member

hcm ghé bên mình fix xong liền

5. nhocpoping

nhocpoping Active Member

theo tình trạng là máy bác đã empty partition LAF nên ko còn download mode nữa, thay vào đó máy sẽ boot vào fastboot, thật ra cũng ko khó lắm nhưng cũng cần biết vọc vạch tí, bác đem máy ra tiệm mần cho chắc... Còn nếu là mình thì mình sẽ flash lại boot.img (kernel) và recovery thông qua fastboot thì có thể sẽ boot vào dc rom hoặc rec...

6. vudinhmanhhd

vudinhmanhhd Member

bác biết thì hướng dẫn cho em với. có gì em hậu tạ bác bằng thẻ cào điện thoại. mà máy em mất download mode rồi thì fash lại kiểu gì đc hả bác? bây giờ bấm nút nguồn để khởi động thì máy vào màn hình security error rồi tự tắt, nếu vào rec bằng phím cứng thì nó cũng tự kd lại rồi vào màn hình security error rồi tự tắt

7. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

gò vấp qua giải pháp android cứu cho nhanh
    đồng nai thì caophilam

8. nhocpoping

nhocpoping Active Member

trước đó bác đang dùng ROM gì thì dùng máy tính vào file zip của rom đó trích file boot.img ra. Sau đó vào fastboot mode bằng cách vào downloadmode, nhưng vì ko có downloadmode nên nó sẽ tự vào fastboot, bác xem có folder nào liên wan đến root hay gì đó mà có adb.exe hay fastboot.exe thì copy file boot.img vào đó sau đó ấn shift + chuột fải vào nền của folder đó chọn "open command window here", trong cái cửa sổ mới nổi lên copy dòng này vào "fastboot devices" xem nó có nhận máy ko, sau đó dùng lệnh "fastboot flash boot boot.img" để flash lại kernel. Sau đó dùng "fastboot reboot" để nó reboot máy lại và xem xem sao, có thể (CÓ THỂ thôi nha) nó sẽ boot vào lại dc trừ khi vấn đề ko fải là ở kernel :laugh:. Có gì bác inbox mình trao đổi thêm...

9. gh0stbaby

gh0stbaby Member

mình nghỉ cách này khả năng xử lý rất cao, hôm trước cũng bị và dính lỗi usb 9008 gì đó, cài driver nhận đầy đủ và thử mọi cách mình biết nhưng chưa thử cách này dù biết hướng là sẽ phải viết lại file boot

Gửi từ LG-F460S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

10. vudinhmanhhd

vudinhmanhhd Member

chiều nay em nhờ bác PHILAMCAO làm hộ qua teamview rồi. thanks bác đã quan tâm tới chủ đề này của em. thanks thanks. em thấy cũng viết lại nhiều thứ lắm.

11. atulaphan

atulaphan Active Member

treo fastboot rồi phải đem ra cửa hàng nhé.

vudinhmanhhd thích bài này.