Hỏi Help khẩn cấp máy có tới 2 trình CWM 6.0.2.8 và 6.0.4.4

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi Ku Nam, 29 Tháng mười hai 2013.

1. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Máy mình F240L đang chạy rom Lâm Hoàng 2.0 rất ổn. Hôm nay táy máy cài cái rec vĩnh viễn 6.0.4.4 của pác hoangnova.
    Nghe nói cái rec này ko thể về stock được, có được cũng rất khó khăn nên mình đâm lo, dùng app cài rec 6.0.2.8 lại và khởi động thì vào đúng rec 6.0.2.8. Nhưng sau đó mình dùng app rebooter do rec 6.0.4.4 tạo ra thì vẫn vào rec vĩnh cửu. Như vậy hiện tại máy mình có tới hai trình CWM.
    Xin các cao nhân giúp đỡ cách về stock trong tình hình như thế này. Mình xin thề ko dám xài 6.0.4.4 nữa đâu. Hu hu hu....:notworthy:

2. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Xin bổ sung thêm là khi mình tắt máy vào rec = phím cứng thì lại là rec 6.0.2.8. Hay mình xoá bớt 1 cái rec đi nhỉ, vấn đề là file nó nằm chỗ nào. Mong giúp sớm sớm. Chân thành cảm ơn các bạn:notworthy:

3. malucthuyquai

malucthuyquai Active Member

Mình thấy chẳng có ảnh hưởng gì. cải recovery vĩnh viễn cũng ko ảnh hưởng gì hết, khi nào thích CM hay miui thì cài vào là chạy xả láng, còn thích rom trên nền rom gốc thì cứ restore lại là chạy bình thường. Bạn dùng recovery nào cài rom cũng được, máy mình trước giờ là vậy

Ku Nam thích bài này.
  4. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Vấn đề là có người bảo rec vĩnh viễn sẽ rất khó về stock do không hard reset sau khi flash KDZ được vì nếu làm vậy sẽ bị lỗi khởi động lại vào thẳng rec luôn. Hic hic

5. malucthuyquai

sau tắt máy bác nhấn cùng lúc 3 phím volume +, home, power là vào recovery 6.0.4.4 đó, còn trong lúc khởi động nhấn volume - liên tục là vào recovery 6.0.2.8

6. malucthuyquai

bác về stock bằng kdz thì nó mất luôn recovery cứng rồi còn gì, chỉ khi về bằng restore thì có thể, bác kiếm bản recovery mới nhất cài vào đi, đãm bảo ko bị

7. malucthuyquai

mà máy em sau cài recovery cứng em chưa về stock lần nào, cứ đổi rom xã láng. Chưa thấy lỗi gì

8. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Mình lo là sau khi flash rom stock sẽ bị lỗi buộc dừng, lúc này phải tắt máy và tiến hành hard reset = cái bấm giữ 3 phím Home + volume trừ + power, sau đó chọn reset thì nó sẽ dính lỗi vào thẳng recovery luôn:cry: Đó là chưa kể lúc flash stock sẽ không đủ pin gì gì nữa đó.
    Đây pác:
    levu0102 đã nói::
    mình chia sẽ với mọi người là up rom mod hay cook ngoại trừ rom của CM thì mọi người đừng nên cài recevery vĩnh viễn nha .cài vào khi up rom thì k sao nhưng khi về stock khó vô cùng bởi vì k handset reset dc .mà k handset reset dc thì flash toot báo pin yếu .ngoại trừ ai xài 2 máy thì cấm máy chạy dc chương trình B2A thì rút cáp ra cấm vào cái máy cần up mà báo pin yếu thì mới chạy dc .thì thì tim rom cũ mà kdz .còn mình wa mấy lần vọc fá nên chia sẽ mọi người chút kinh ngiệm còn tùy thuộc vào mọi người .mình thì root va cài recovery 6.0.3.1 là ok rồi chẵng bị treo logo .về stock cũng dễ dàng .up rom tẹt ga ,tẹt bô​

9. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Help help help me, please !

10. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Help help help me, please !

11. eettoo

eettoo Member

Ku Nam thích bài này.
  12. kyshaira

kyshaira Active Member

Xin thưa với các bạn rằng hiện tại mình đang sử dụng 2 CWM là 6.0.3.1 và CWM Vĩnh viễn 6.0.4.4 và vẫn flash ROM cũng như flash Stock bình thường không hề gặp bất cứ lỗi nào!
    - Hard reset vào thẳng Recovery 6.0.4.4 là bình thường, không phải lỗi đồng chí @kunam à. Bác Hoàng Nova đã có nói trước rồi, các bạn không chịu đọc hướng dẫn rồi đi kêu tùm lum.
    - Recovery cứng ( Vĩnh viễn) cực kỳ hữu ích, nó không hề cản trở quá trình flash Stock hay up ROM mà ngược lại nó giúp giảm thiểu tối đa những rủi do gặp phải vì bản thân Recovery 6.0.4.4 hoạt động độc lập nên dù máy bạn có boot được vào HDH hay không đều có thể sử dụng Recovery để khôi phục cũng như khắc phục những sự cố gặp phải.

Ku Nam thích bài này.
  13. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Tại thấy pác @levu0102 nói nên đâm lo:inlove: