Hỏi help : LG G f180L lỗi gì ?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi dark_1110i, 14 Tháng tư 2014.

1. dark_1110i

dark_1110i New Member

các bác giúp e với ah.
    e có mua máy LG G bản L new 100% ở ddtm tầm đầu tháng 12 năm ngoái cho ny e dùng.
    ngay sau khi mua khoảng 2 tuần thì tự nhiên máy có hiện tượng là đang dùng tắt màn hình đi thì bấm mở lại thì ko được, màn hình đen xì ko lên. giữ nút nguồn cũng ko thấy tín hiệu gì, cắm thử sạc cũng ko thấy đèn đỏ báo sạc.
    phải bấm nút nguồn 5-15p sau thì máy lại lên.
    lúc máy lên e có kiểm tra pin xem có phải bị kiệt pin ko nhưng thấy pin vẫn còn trên 35%.
    e có mang máy tới di động thông minh phản ánh lỗi trên với a quản lý và yêu cầu được đổi máy hoặc đổi pin mới ( vì e tìm hiểu thì thấy 1 số người bảo lỗi này do pin).
    bên di động thông minh có kiểm tra nhưng ko phát hiện ra lỗi ( lúc này máy lại sd bình thường) nên đã cài lại room cho máy e ( room QT) chứ ko thay pin hay đổi máy # cho e, mà bảo e về theo dõi trong 15 ngày sau, nếu máy bị hiện tượng như thế nữa thì quay video hoặc chụp ảnh lại rồi mang tới.
    ny e về dùng tiếp thì trong 15 ngày sau ko thấy lỗi đó xuất hiện.
    nhưng 1 thời gian sau thì e lại thấy ny e báo máy lại bị lỗi như vậy nhưng ko có máy ảnh hay đt # để quay và chụp lại.

các bác giúp e bắt bệnh xem máy của e bị bệnh gì ? nguyên nhân ở đâu?
    cách xử lý của di động thông minh như thế đã ổn chưa?
    hqua e có cầm máy để lướt web thì bắt gặp đúng lúc máy bị hiện tượng đó, lướt web xong bấm khóa màn hình rồi bấm lại ko thấy nên. tiện tay e quay video lại nhờ các bác giúp e.

2. dark_1110i

dark_1110i New Member

hic. các bác bắt bệnh giúp cho con máy của e với @@

3. genious

genious New Member

tình hình là máy của bạn bản K chứ không phải L, dự là bị kẹt nút nguồn, hoặc là do bản rom (bạn thử cắm sạc vào điện thoại khác xem có sạc được không)

4. trinhkhacdat

trinhkhacdat Active Member

Em nghĩ bác nên mang ra ddtm tiếp đi. Ở đó cũng k phải là đến nỗi nào, mình nghĩ họ sẽ nhiệt tình thôi.

5. dark_1110i

dark_1110i New Member

hi, e nhầm chút, đúng bản K ah.
    sạc e đang cắm là sạc zin của máy, vẫn dùng sạc cho các đt khác bình thường.
    nút nguồn bấm vẫn nảy tanh tách ko bị kẹt bác ah.

6. dark_1110i

dark_1110i New Member

lúc mới mua máy, ngay trong 2 tuần đầu e đã thấy ny e báo máy bị như thế, e có mang ra yêu cầu kiểm tra lỗi hoặc đổi máy.
    bên ddtm có kiểm tra và cài lại room cho máy nhưng ko đổi máy hay phát hiện ra máy bị lỗi gì để sửa chữa. mà chỉ bảo về kiểm tra thêm 10 ngày nếu có lỗi thì ghi lại để đem qua phản ánh lại để có phương án đổi máy mới hoặc sửa chữa.
    trong 10 ngày sau nó lại ko dở chứng như thế mà 1 thời gian lâu lâu sau mới bị lại 1-2 lần. e thì bận và cũng ko trực tiếp sd máy nên ko quay clip hay chụp ảnh lại được. đến hôm qua khi e dùng máy lướt web thì xuất hiện lỗi đó. tiện tay có đt e quay clip lại luôn để nhờ các bác bắt bệnh giúp e.
    chứ giờ e có mang máy ra ddtm thì nó lại bt, kỹ thuật ko phát hiện ra bệnh thì chắc lại cài lại room cho máy e thôi.

7. dark_1110i

dark_1110i New Member

Hóng cao nhân bắt bệnh júp e.....