Hỏi help - Lte2 không vào được chế độ 2G

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi tuongmap, 20 Tháng sáu 2014.

1. handukims

handukims New Member

cho em hỏi là lỗi này là do lỗi gì đấy ạ...tự nhiên nó chết hay do up rom ạ..máy e cũng bị thế...

2. tuongmap

tuongmap Member

Tự nhiên chết bạn ah. Đây là lỗi phần cứng, mình đã về rom gốc nhưng ko hết bệnh. Đi thay ic công suất thôi.

3. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Bệnh này là phải tốn 350k rồi.

tuongmap thích bài này.
  4. tuongmap

tuongmap Member

Tình hình là mình gửi ở chỗ bác @Lộc cũng được hơn 2 tuần rồi chưa lấy về. Hôm lên sửa bạn kỹ thuật nhận máy nói làm ok, đâu đó sau 2tiếng mình nhận máy thấy sóng sánh ok mang về tới nhà thử các chức năng thì thấy camera lỗi báo ko nhận camera, màn hình thỉnh thoảng bị mất hình, trắng lóa - ôi trời chắc chân cắm màn hình và camera sao rồi. Hôm sau lên nhờ bạn kỹ thuật bảo hành ( vì thay ic công suất bảo hành 1 tháng ) ,kỹ thuật nhận lại kiểm tra, thay thử camera, màn hình rồi bảo lỗi trên main, nhận máy kiểm tra tiếp. 2 hôm sau gì đấy mình gọi hỏi kt báo máy bị lỗi vga màn hình gì đấy ( camera thì bảo là do rom, trong khi đó rom minimal 2.1 mình dùng mấy tháng rồi vẫn ok ) , đúng hẹn 2 hôm sau mình lên hỏi bạn ý bảo vẫn chưa sửa xong :(( buồn, ngồi chờ ở đấy, xem xỏ hàng mới về xem có con nào múc được ko ( mua ở đây cũng 6,7 con máy rồi, con lte2 này là con đầu mua từ hồi tháng 8 2013, tương đối tin tưởng, khi hỏng dù hết bảo hành vẫn mang tới sửa) Cỡ 2 tiếng sau thấy bạn kt bảo ko sửa được ngay, lỗi vga khó, phải gửi ở đấy chờ linh kiện abcxyz gì đó, mình cần máy nên bảo thôi ko sửa nữa đi chỗ khác, nhận lại máy trong tình trạng màn hình đen ngòm ko lên gì cả, bạn kt trả lại tiền sửa ic công suất. Đi được 1 lúc định mang sang msmobile cho gần, nhưng nghĩ đi nghĩ lại máy mình đang ngon ( chỉ mất sóng 2G, camera, màn hình ngon - mua ở locmobile mà, main zin ngon ) giờ sửa ic công suất mới bị các lỗi kia chắc do hàn ic nóng quá ảnh hưởng tới các linh kiện nên quay lại gửi niềm tin tiếp vào bác kỹ thuật, trong lòng thì cũng nản lắm rồi, ý định sửa cho chạy được để đọc báo còn sóng sánh thế nào kệ mịa nó. Bạn kỹ thuật nhận lại và hẹn khi nào xong sẽ gọi lên lấy máy. Đến nay cũng đã 3 hôm ngóng tin em yêu mà chưa thấy hồi âm. Rất chi là " quan ngại " cho số phận em lte2 đã gắn bó tương đối lâu :) , chờ em mà anh thấy đắng lòng...thôi ngồi lướt web với nokia 1280 vậy :( .Niềm tin hơi giảm sút @@

5. Lộc

Lộc Uy tín là thật

Bạn ơi, bạn gửi lâu chưa? Hôm bạn qua sửa máy bên mình là qua địa chỉ nào? Kỹ thuật nhận máy cho bạn là ai?

6. tuongmap

tuongmap Member

Mình mang lên sửa từ hôm 22,23 t6 gì đấy trên cửa hàng 172 Vương Thừa Vũ, xong bị lỗi camera, màn hình nên mang lên nhờ sửa lại tiếp, từ hôm đấy cũng có lên một hai lần như trên mình đã nói, hôm gần nhất cách đây 3 ngày ko nhầm thì lúc đó cũng có bạn ở đấy chỉ đạo lắp đặt camera giám sát, đến giờ thì máy vẫn chưa được :( , nhận sửa máy là bạn Huỳnh. Cũng xin nhắc lại là máy mình đã hết bảo hành, trước mua của bạn nhiều máy nên lên sửa dịch vụ mong được ưu đãi và có dịp ngắm mấy mẫu máy khác về tư vấn bạn bè máu lên đời :D

Last edited: 4 Tháng bảy 2014
  7. Lộc

Lộc Uy tín là thật

OK, mai em hỏi xem tình hình thế nào rồi báo bác. Sẽ có phương án xử lý thích hợp cho bác.

tuongmap thích bài này.
  8. tuongmap

tuongmap Member

Qua 3 ngày nữa rồi bạn ? không biết có phương án xử lý phù hợp trong trường hợp này của mình không ?.

9. Lộc

Lộc Uy tín là thật

VGA thì làm hơi khoai bác à, nghiên cứu mấy hôm nay rồi. Chỗ khách hàng thân quen, bác các thêm 1 triệu 1 em đổi cho bác con LTE2 khác. Bác thấy sao?

aladin.huy1 thích bài này.
  10. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Ngon :laugh:

11. tuongmap

tuongmap Member

VGA là do kỹ thuật bên bạn làm lỗi, chứ không phải mình, máy của mình chỉ mất sóng 2G, mọi thứ khác còn đẹp zin, mua của bạn được gần năm rồi chưa mở nắp 1 lần, hôm mang lên sửa tình trạng vẫn nguyên tem. ah mà bạn ý còn thổi nóng méo cả viền cạnh nút volume của mình nữa đấy. Thân !

12. Lộc

Lộc Uy tín là thật

Kỹ thuật bên mình thì bảo là chỉ làm 3G chứ không động chạm gì cả, vì lúc bạn nhận máy thì test ok rồi (nếu không ok chắc bạn không nhận máy).

Mình là người ở giữa, nghe sự việc từ hai phía và cách giải quyết của mình như vậy là mình đã chịu thiệt về phần mình rồi. Lỗi là không ai mong muốn, nếu mỗi người không chịu thiệt một chút, thì rất khó để giải quyết được gút mắc.

aladin.huy1 thích bài này.
  13. s2kelvin

s2kelvin Active Member

L này 0 bị

14. tuongmap

tuongmap Member

Chỉ làm 3G nhưng khi bạn ý hàn đã thổi quá nhiệt nên các linh kiện xung quanh bị ảnh hưởng dẫn tới lỗi camera và vga như mình nêu trên. Lỗi 1 phần mình không test kỹ các chức năng khác ngoài 2G sau khi bạn ý thay IC công suất nên nhận máy, hôm sau mới lên nhờ bảo hành.Hôm trước bạn kỹ thuật có nói làm những con khác ok còn con của mình thì main ko được như ý nên mới xảy ra lỗi khi thay IC công suất ảnh hưởng tới bộ phận khác, híc máy mình mua của bạn main ngon cơ mà.?!
    Ok, thời gian cũng quá lâu,Mình thêm tiền, bạn chuyển cho mình con máy khác cùng màu đen, nếu được mình xin mua luôn xác con máy cũ, nắp lưng có gắn con gấu,giữ lại chút kỷ niệm.

15. Lộc

Lộc Uy tín là thật

Hay là thay main sang cho bác? Em tính bác tròn 1 triệu cho dễ? Như vậy giữ nguyên vỏ máy của bác.

16. tuongmap

tuongmap Member

mình thêm tiền lấy máy khác để cho thằng em dùng, còn xác cũ bạn tính thêm bao nhiêu ah ?