Help máy nóng bất thường.

Thảo luận trong 'LG G Pro 2' bắt đầu bởi Bùi Minh Quân, 11 Tháng tư 2015.

1. Bùi Minh Quân

Bùi Minh Quân New Member

Chào các bạn. mình có mua g pro 2 được vài tháng (mua hàng 99%) xài rất ngon. trước 2 tháng mình có làm rớt và nó nút màn trên cụm camera trước, ko ảnh hưởng gì đến phần hiển thị. em xài bình thường.
    2 tháng sau, bỗng một ngày đang chơi game, máy nóng lên đến 62 độ, phải tắt hết ứng dụng chờ máy ngụi chơi tiếp, chơi chút là nóng lên lại cho đến bây giờ luôn.
    Từ khi đó, em để chế độ auto màn hình thì nó ko còn tối hoặc sáng tự động trong mọi điều kiện như xưa nữa, nếu muốn tối hoặc sáng thì chỉnh bằng tay, để auto cũng như ko.
    Rồi khi nghe gọi thì áp vào tai thì nó ko tắt màn nữa, sáng trưng.
    Em đem ra tiệm thì chủ tiệm xem xem rồi bảo lỗi màn hình, mà màn hình em thì bình thường như mới mua, vẫn hiển thị đẹp, cảm ứng nhạy. chỉ có chơi game là nóng.
    Các bác trên group lg thì bảo do lỗi cảm biến nên nó nóng máy.
    Mình mong các bạn tư vấn giúp mình ạ. vì mình ở Cần Thơ ko biết tiệm nào uy tính chuyên hàng xách tay hay sửa chửa điện thoại được.
    Hồi lúc mình mua hàng tận hà nội lận.
    Mong cửa hàng nào uy tính có giá đẹp giúp em hoặc chỉ cách em tự sửa giúp với. em xin hậu tạ.
    Em xin cảm ơn các bạn đã dành thơi gian đọc bài của em ạ.

2. duytruong

duytruong Well-Known Member

Bạn up lại rom xem sal

3. hoangtnt

hoangtnt Active Member

h bạn thử đổi rom, ko dc thì tháo máy ra, tìm theo vị trí cái cảm biến tiệm cận, tháo cái dây cáp gắn nó

4. Bùi Minh Quân

Bùi Minh Quân New Member

mình đã làm mọi cách, up room, tot room. tháo máy ra có sao ko bác. mình loại bỏ 2 cảm biến này được ko.

5. Bùi Minh Quân

Bùi Minh Quân New Member

2 cảm biến này nằm gần đèn led. tháo máy ra chỉ cần tháo ốc thôi phải ko ? tại nghe đâu màn hình incell gì đấy. hjzz. nhát tay quá.

6. hoangtnt

hoangtnt Active Member

tháo ốc ra nhìn cái là thấy à, ko khó lắm đâu, nó ko phải hư cảm biến mà khả năng nứt nên nó ko nhận dc nên lỗi, tháo ra có time lên đi ép kính thì gắn lại

7. Hà Trương

Hà Trương New Member

Trời ơi bác này đồng cảnh ngộ với em ... không biết bác đã khắc phục được chưa ... cho em xin tí kinh nghiệm ạ

8. Hà Trương

Hà Trương New Member

Bác ơi máy em cũng bị tình trạng nóng như vậy, cho e hởi là tháo ốc ở lưng ạ, vậy có lo mất tem tiếc gì không ạ? đèn led nằm ở mặt trước ạ ( Bác có hình minh họa thì giúp em với) em đang đứng ngồi không yên vì nó ạ... thank bác